Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 15/11 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 15/11 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 15/11 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
E.A.C

Mwanahabari na mpenzi wake wakanusha madai ya kumuua mfanyibiashara

media Mwanahabari Jacque Maribe (Kushoto) akiwa na mpenzi wake Joseph Irungu wakiwa Mahakamani jijini Nairobi Oktoba 15 2018, walipokuwa Mahakamani jijini Nairobi nairobinews.nation.co.ke

Mwanahabari nchini Kenya Jacque Maribe na mpenzi wake Joseph Irungu maarufu kama Jowie, wamekanusha mashtaka ya kutekeleza mauaji ya mfanyibiashara Monica Kimani, wiki kadhaa zilizopita jijini Nairobi.

Wawili hao wamemwambia Jaji Jessie Lessit, kuwa wanafahamu mashtaka dhidi yao lakini, hawakuhusika kama upande wa mashtaka unavyodai.

Hatua hii imekuja, baada ya Mwanahabari huyo wa Televisheni ya Citizen kupimwa akili na mpenzi kupata huduma za afya baada ya kujeruhiwa begani baada ya kudaiwa kupigwa risasi.

Mahakama imeamua kuwa watasalia kizuizini hadi siku ya Jumatano wiki hii, wakati kesi itakapotajwa.

Wameomba kuachiliwa huru kwa dhamana lakini, Mahakama inayosikiliza kesi hii imesema, ombi hilo liwasilishwe katika Mahakama nyingine.

Kesi hii imevutia hisia kubwa nchini Kenya kutokana namna mfanyibiashara huyo alivyouawa kwa kukatwa shingo, na wanaodaiwa kuhusika akiwemo mwanahabari huyo maarufu.

Mfanyibiashara huyo aliuawa baada ya kurejea Nairobi, akitokea Juba Sudan Kusini, anakoaminiwa kuishi na kufanya kazi.

Uchunguzi wa awali unaonesha kuwa, Maribe alimsaidia mpenzi wake kutekeleza mauaji hayo, kwa kumficha huku baadhi ya vitu vilivyotumiwa kama kisu, vikipatikana nyumbani kwake.

Iwapo wawili hao watapatikana na hatia, watahukumiwa maisha jela kwa mujibu wa sheria ya nchi hiyo.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana