Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 25/05 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 24/05 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 25/05 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Afrika

Mtuhumiwa amhusisha Gilbert Dienderé katika jaribo la mapinduzi Burkina Faso

media Jenerali Gilbert Diendéré, katika ikulu ya rais Ouagadougou, Septemba 17, 2015. AFP PHOTO / AHMED OUOBA

Katika siku yake ya nne ya kuwahoji watuhumiwa wa jaribio la mapinduzi la Septemba 2015 nchini Burkina Faso, kwa mara ya kwanza, afisa wa zamani wa kikosi cha ulinzi wa rais amemhusisha Jenerali Gilbert Diendéré katika jaribio hilo.

Kwa mujibu wa Jean Florent Nion, mkuu wa zamani wa majeshi ya Blaise Compaoré, yeye ndiye alitoa amri ya kuipindua serikali. Afisa huyo wa zamani wa kikosi cha ulinzi wa rais kilichovamia kikao cha baraza la mawaziri ameelezea jinsi viongozi wa serikali walivyokamatwa.

Jean-Florent Nion hakuficha kile kilichoandaliwa katika jaribio hilo la mapinduzi. "Jenerali Gilbert Diendéré ndiye ambaye aliamuru kufanya mapinduzi" amerejelea kauli hiyo mara kadhaa mbele ya majaji.

"Mnamo Septemba 16, 2015, baada ya kuanza kikao cha baraza la mawaziri, nilikwenda kwenye chumba cha pili," amesema afisa huyo, huku akieleza kwamba maofisa wawili walikuja kumwambia kuwa "Jenerali Gilbert Diendéré ameamuru kufanya mapinduzi".

Ili kuhakikisha kwamba amri ilitoka hasa kwa mkuu wa zamani majeshi ya Blaise Compaoré, alijielekeza nyumbani kwake na aliporudi, alimwambia afisa Eloi Badiel maneno hayo: "mkuu ana taarifa ya hali hii".

"Nilikuwa katika nafasi isiyofaa wakati usiofaa"

Papo hapo, mtu aliyekuwa afisa wa idara ya usalama wa rais wa mpito Michel Kafando aliingia katika gari hadi ikulu. Mara tu baada ya kuingia katika chumba cha mikutano, afisa Moussa Nebié - almaarufu Rambo - inasemekana kuwa aliiambia mawaziri kwamba ofisi ya rais inalengwa na mashambulizi na kuamuru rais Michel Kafando na Waziri Mkuu Yacouba Isaac Zida kumfuata.

Afisa Jean Florent Nion amebaini kwamba kujua kinachotokea, kwa sababu alikuja kupata habari kwenye televisheni ya taifa aliposikia kuwa kumeundwa Baraza la Kitaifa kwa kulinda Demokrasia, taasisi ya kisiasa ya maafisa waliojaribu kufanya mapinduzi. "Nilikuwa katika nafasi isiyofaa wakati usiofaa, hivyo basi sikua na maamuzi mengine," amekiri Jean Florent Nion.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana