Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 25/02 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 25/02 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 24/02 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Ulaya

Mauaji ya G. DUPONT na C. VERLON: Seneta Sueur amtaka Waziri wa Majeshi kutoa mwanga zaidi

media Seneta Jean-Pierre Sueur katika kikao cha Baraza la Seneti, Januari 14, 2020. © Sénat

Seneta mmoja wa Ufaransa kutoka chama cha Kisocialisti Jean-Pierre Sueur ametoa wito kwa Waziri wa Majeshi nchini Ufaransa Florence Parly kuhusu giza lililopo katika kesi ya mauaji ya Ghislaine Dupont na Claude Verlon, waandishi wa habari wawili wa RFI waliuawa huko Kidal nchini Mali Novemba 2, mwaka 2013.

Swali lake limekuwa linahusiana na vidokezo kadhaa maalum hususan hadhi ya mmoja wa wateka nyara, ambaye alikuwa akiwasiliana na idara za ujasusi za Ufaransa miezi kadhaa kabla ya kutokea kwa mauaji hayo, na muingiliano wa kuachiwa kwa mateka wa Arlit pamoja na utekaji nyara wa wandishi hao wawili pamoja na jukumu la vikosi maalum vya Ufaransa katika utafutaji wa mateka.

Janga hilo, kiungo kinachowezekana kati ya kutolewa kwa mateka wa Arlit na utekaji nyara wa waandishi wa habari hao wawili na mwishowe jukumu la vikosi maalum vya Ufaransa wakati wa utafutaji na vile vile asili ya harakati iliyozinduliwa.

Seneta Jean Pierre Sueur amesema hajaridhishwa na majibu yanayotolewa.

“Ninasikitika kwa sababu katika tukio lenye hali ya umma, ambayo imewekwa wazi na uchunguzi uliofanywa na waandishi wa habari na kuchapishwa kwenye vyombo vya habari, serikali inapaswa kusema lolote na kueleza ikiwa ni ukweli au uwongo, Kwa familia, jamaa, marafiki na wenzake wa waandishi hawa wawili waliouawa, hakuna kitu kibaya zaidi kama ukimya” , Seneta Jean Pierre Sueur amesema.

Claude Verlon na Ghislaine Dupont waliuawa huko kaskazini mwa Mali siku kadhaa baada ya kutekwa nyara ambapo uchunguzi kuhusu mazingira ya kutekwa hadi kuuawa kwao mpaka sasa bado hujawekwa bayana.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana