Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 24/08 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 24/08 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 23/08 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Ulaya

Austria: mamia ya wahamiaji njiani kwenda Munich kwa treni

media Wahamiaji wanabadili treni baada ya kuwasili katika mji wa Budapest, wakielekea Ujerumani, Jumatatu, Agosti 31, 2015. AFP PHOTO / PATRICK DOMINGO

Mamia ya wahamiaji wamefika kwa mara ya kwanza nchini Austria kwa treni Jumatatu alasiri Agosti 31. Mamlaka ya Hungary imekataa kurejesha maelfu ya wahamiaji ambao wamepiga kambi katika vituo yake vya treni.

Treni ilisimama muda mfupi, kisha iliendelea na safari yake hadi Munich, Kusini-Mashariki mwa Ujerumani, ambapo wahamiaji wanataka wote kwenda baada ya kauli nzuri ya Angela Merkel juu.

Wakati treni inaingia kituo hicho, hakuna mhamiaji au kitu chochote kiliruhusiwa kutoka nje. Polisi ya Austria imekua ikisaidia abiria wa Hungary na Austria pamoja na watalii kutoka nje ya mabehewa. Kati yao, msichana ambaye mara kwa mara husafiri kati ya Budapest na Vienna. Msichana huyo anafanya kazi sehemu hiyo katika katika kituo kikuuu cha treni, ambako anauza dukani.

Alikuwa tayari amekaa katika treni na mwenzake wakati aliona mamia ya wahamiaji wakijaribu, ghafla kulirudi pia kuingia katika treni, msichana huyo alimuelezea mwandishi wetu katika mji wa Vienna, Blaise Gauquelin. Inakadiriwa kuwa 95% kati ya wahamiaji hao walikuwa wa kiume, wenye umri wa chini ya miaka 30.

" Kisha tulianza safari yetu, lakini tulizuiliwa karibu masaa manne kwenye mpaka kati ya Hungary na Austria. Hakuna mtu aliyetushughulikia, ilikua tu vurugu! Wahamiaji walikuwa wakijaribu kututisha ili tusiweze kusema chochote na tulikuwa peke yetu, hakuna mtu alikuja, polisi ya Hungary haikuja mara moja, mpaka tulivyofika mjini Vienna ", amesema msichana huyo.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana