Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 20/09 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 20/09 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 20/09 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Siasa - Uchumi

Uswisi yachukua vikwazo dhidi ya wasaidizi wa Kabila

media Rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo Joseph Kabila. © AFP PHOTO/ALAIN WANDIMOYI

Uswisi imechukua vikwazo dhidi ya maafisa 14 walio karibu na Rais Joseph Kabila wanaoshutumiwa kufanya makosa yanayohusiana na ukiukwaji wa haki za binadamu na kuzuia mchakato wa kidemokrasia nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo.

Wanasiasa ni miongoni mwa watu hao vigogo waliochukuliwa vikwazo na Uswisi, ikiwa ni pamoja na Lambert Mende, Waziri wa Habari na msemaji wa serikali. Uswisi inamshtumu kuendesha sera ya uharibifu dhidi ya vyombo vya habari.

Ramazani Shadari na Evariste Boshab, mawaziri wawili wa zamani wa mambo ya ndani, pia wanakabiliwa na vikwazo hivyo. Wanashutumiwa kuchochea na kuandaa ukandamizaji dhidi ya upinzani.

Vikwazo hivi pia vinawalenga maafisa muhimu wa usalama. Maafisa hao ni pamoja na Kalev Mutond, Mkuuwa idara ya ujasusi nchini DRC. Uswisi inamshtumu kuwakamata kiholela wafuasi wa upinzani, lakini pia kuwafanyia vitisho.

Maafisa wa jeshi na polisi pia wanakabiliwa na hatua hiyo ya Uswisi.

Vikwazo hivi ni pamoja na kuzuiliwa kwa mali ya watu hawa nchini Uswisi pamoja na kupigwa marufuku ya kuingia au kusafiri nchini Uswis.

Kabla ya Uswisi, Umoja wa Ulaya na Marekani tayari wamechukua hatua kama hizi dhidi ya maafisa walio karibu na Rais Joseph Kabila.

Kabila, ambaye amekuwa madarakani kwa miaka 17 anaendelea kushinikizwa kutowania tena katika uchaguzi wa urais. Muhula wake ulimalizika tangu mwaka mmoja uliyopita. Lakini ameendelea kusalia madarakani, akidai kuwa katiba haiko wazi kuhusu suala hilo.

Katika miezi ya hivi karibuni, upinzani na Kanisa Katoliki walizidisha shinikizo zaidi kwa rais, ambaye annashtumiwa kutaka kusalia madarakani. Lakini maandamano dhidi ya serikali yake yamekua yakipigwa marufuku na kukandamizwa na polisi.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana