Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 16/12 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 16/12 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 15/12 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Siasa - Uchumi

Kanisa Katoliki DRC lawataka raia kutetea haki zao

media Kiongozi Mkuu wa Cenco, Askofu Marcel Utembi, na Katibu Mkuu wa Cenco Donatien Nsholé tarehe 30 Desemba 2016, Kinshasa, DRC. AFP/JUNIOR D.KANNAH

Maaskofu wa kanisa Katoliki nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wametoa wito kwa wananchi kuendelea kupigania haki zao na kutokukubali mbinu zozote za Serikali kutaka kuharibu demokrasia ya nchi hiyo.

Tangu kutokea kwa makabiliano kati ya polisi na waumini wa kanisa Katoliki juma moja lililopita ambapo watu zaidi ya 6 wameripotiwa kupoteza maisha kwa mujibu wa umoja wa Mataifa, kanisa hilo halijawa na uhusiano mzuri tena na Serikali ya rais Joseph Kabila.

Akizungumza jana jijini Kinshasa, Padri Donatien Nshole msemaji wa Baraza la maaskofu nchini humo, SENCO, amewataka viongozi kuheshimu haki ya kuandamana kama inavyoelekezwa na katiba.

Hivi leo Askofu wa kanisa Katoliki nchini humo, Kadinali Laurent Monsengwo, anatarajiwa kuendesha misa maalumu jijini Kinshasa kuwaombea watu waliopoteza maisha katika maandamano ya juma lililopita.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana