Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 17/01 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 17/01 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 16/01 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Siasa - Uchumi

Serikali ya DRC yapongeza vikosi vya usalama kwa kuzima maandamo

media Msemaji wa serikali ya DRC, Lambert Mende, akizungumza na waandishi wa habari, Kinshasa. FEDERICO SCOPPA / AFP

Viongozi wa serikali ya DRCongo walipongeza vikosi vya usalama nchini humo namna vilivyodhibiti maandamano ya waumini wa kanisa katoliki wanaompinga rais Joseph Kabila ambapo watu 12 wanadaiwa kupoteza maisha, kwa mujibu wa waandaaji wa maandamano hayo.

Serikali kupitia msemaji wake Lambert Mende, ilisema polisi imetumia uweledi kote nchini katika kuwadhibiti watu ambao nia yao ilikuwa ni kuanzisha vurugu hadi kuiangusha serikali iliopo.

Jana Jumatano, Kadinali Laurent Mosengwo alivituhumu vikosi vya usalama kwa kutumia nguvu zaidi na hata kuwazuia watu kufanya ibada ya misa katika dayosisi mbalimbali nchini humo.

Msemaji wa serikali ambae pia ni Waziri wa Habari, Lambert Mende, hakukawia kujibu matamshi ya Kadinali Mosengwo na kumtaka akumbuke kwamba mzozo uliopo haukuja kwa ajili ya kushindwa kutekelezwa kwa makubaliano ya Desemba 31 mwaka 2016.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana