Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 21/09 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 21/09 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 21/09 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Siasa - Uchumi
DRC

Waziri Mkuu wa DRC Bruno Tshibala akabiliwa na shinikizo la kujiuzulu

media Waziri Mkuu Bruno Tshibala, Aprili 4, 2017 Kinshasa. JUNIOR KANNAH / AFP

Bruno Tshibala, Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo (DRC), anakabiliwa na shinikizo la kujiuzulu. Muda wa masaa arobaini na nane aliopewa ili ajiuzulu unamalizika siku ya Ijumaa usiku, Novemba 24.

Akiitishwa bungeni kuelezea kuhusu kucheleweshwa kwa kuwasilisha muswada wa bajeti wa mwaka 2018, jibu la Waziri Mkuu halikuridhisha wabunge.

"Ni wazi kwa kweli, Bruno Tshibala alitoa majibu sio tu yasioeleweka, lakini majibu ya uongo". Henri Thomas Lokondo na wabunge wenzake wamesema kughadahabishwa na majibu hayo.

Kuanzia Ijumaa usiku, kama Waziri Mkuu hakujiuzulu, mbunge kutoka chama tawala ameahidi kukusanya saini 125 zinazohitajika ili kumtimua Bruno Tshibala. Henri Thomas Lokondo anazungumzia tukio hilo kama ukiukwaji wa Katiba na sheria ya fedha.

Siku ya Jumatano, Waziri Mkuu alitishwa bungeni. Bruno Tshibala alitakiwa kusema kwa nini sheria ya bajeti ya mwaka 2018 iliwasilishwa siku mbili tu kabla ya kuhitimishwa kwa kikao cha bajeti. Hata hivyo, Katiba na Sheria ya Fedha vinaagiza kwamba muswada wa bajeti ulitakiwa kuwasilishwa bungeni Septemba 15 ili kuruhusu mabunge yote, bunge la Wawakili na bunge la Seneti watathmini muswada juo angalau miezi miwili.

Katika jibu lake, ambalo wabunge hao wanaona kuwa alipotosha bunge, Bruno Tshibala alielezea kuingiliana kwa bajeti za mwaka 2016 na 2017 pamoja na tathmini ya uchaguzi na kalenda ya uchaguzi ambavyo alipaswa kusubiri. Jibu hilo halikumridhisha Henri Thomas na Wabunge wenzake na hivyo kumtaka ajiuzulu.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana