Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 19/09 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 19/09 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 18/09 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Siasa - Uchumi

Obama na Bush walaani siasa za mgawanyiko nchini Marekani

media Marais wa zamani wa Marekani (George W. Bush na Barack Obama) wanamshutumu rais wa sasa Donald Trump kuweka mbele siasa za mgawanyiko. SAUL LOEB / AFP

Rais wa zamani wa Marekani Barack Obama ameonekana kurejea kwenye ulingo wa kisiasa baada ya kushtumu siasa za mgawanyiko ambazo amesema zinaendelea nchini humo.

Akizungumza katika jimbo la New Jersey alipokwenda kumuunga mkono mgombea wa Ugavana kupitia chama cha Democratic, Obama amesema uongozi wa rais wa sasa Donald Trump, unaeneza siasa za uoga ambazo amesema zimepitwa na wakati.

Barack Obama amewataka wapiga kura kukataa kile alichokitaja kuwa siasa za kuwagawanya watu mbali na siasa za hofu.

Obama amesema haya siku chache baada ya rais Trump kumtuhumu kuwa alikuwa hawapigii simu wanajeshi walio nje ya nchi hiyo.

Matamshi yake yanajiri saa chache baada ya mtangulizi wake George W. Bush kukosoa unyanyasaji na chuki katika maisha ya kawaida ya raia wa Marekani.

“Chuki dhidi ya wale wanaokupinga zimeongezwa nguvu huku maadili ya kiraia yakisahaulika” alisema George W. Bush katika hotuba yake.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana