Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 14/12 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 14/12 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 13/12 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Siasa - Uchumi

François Hollande: twatakiwa kuwa makini kwa maandalizi ya uchaguzi

media Rais wa Ufaransa François Hollande awataka Wafaransa kuwa makini na Urusi kwa madai ya kuingilia uchaguzi wa Ufaransa.. Television via REUTERS

Ikiwa imesalia miezi kadhaa kabla ya Uchaguzi Mkuu nchini Ufaransa, Rais wa Ufaransa François Hollande ametoa wito kwa uangalifu mkubwa kutokana na madai kuwa Urusi inalenga kuingilia Uchaguzi wa Ufaransa.

Madai kama haya yalitolewa pia wakati wa Uchaguzi wa Marekani lakini yakakanushwa na Moscow.

Katika hatua nyingine mgombea wa urais nchini Ufaransa kupitia chama cha Republican François Fillon amesema ataendelea na kampeni zake kutaka kuomba kura ili kuchaguiliwa kuwa kiongozi wa taifa hilo, hata baada ya Mahakama kuamuru kuchunguzwa kwake.

FrançoisFillon asema kuwa mashtaka dhidi yake yamefunguliwa kwa lengo la kumfanya asitishe nia yake ya kuwania kiti cha urais kwenye uchaguzi mkuu ujao. Philippe Wojazer/AFP/Getty Images

Mwanasiasa huyo anachunguzwa kwa madai kuwa wakati alipokuwa Mbunge alimlipa mkewe mshahara kwa kazi ambayo hakuifanya, madai ambayo ameyakanusha na kusema madai hayo yanalenga kumharibia jina.

Fillon mwenye umri wa miaka 62 na aliyewahi kuwa waziri mkuu, alikuwa anapewa nafasi ya kushinda uchaguzi mwanzoni tu mwa mwaka huu baada ya kuomba kupewa nafasi kwenye chama chake cha Republican mwezi Novemba mwaka jana.

Lakini toka wakati huo amekuwa akikumbwa na kashfa mfululizo kwamba alimlipa mke wake na watoto mshahara kwa kazi ambayo ilikuwa hewa kama wasaidizi wake wakati yuko bungeni.

Fillon amesema kuwa mashtaka dhidi yake yamefunguliwa kwa lengo la kumfanya asitishe nia yake ya kuwania kiti cha urais kwenye uchaguzi mkuu ujao.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana