sikiliza tena
Mtazamo Wako Kwa Yaliyojiri Wiki Hii
Viongozi wa waandamanaji na wa kijeshi …
Luteni Jenerali Mohamed Hamdan Dagalo, mkuu wa baraza la kijeshi la Sudan katika Mkutano kwenye kijiji cha Aprag,tarehe juni 22 2019.
 
Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 17/07 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 17/07 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 16/07 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Siasa - Uchumi

Jumuiya ya kimataifa yaelezea wasiwasi wake kuhusu hali ya kisiasa DRC

media Tangu kusainiwa kwa mkataba wa kisiasa chini ya mwamvuli wa Braza Kuu la Maskofu wa Kanisa Katoliki nchini DR Congo (Cenco) , hakuna maendeleo thabiti juu ya utekelezaji wake. Photo MONUSCO/ John Bompengo

Umoja wa Mataifa, Umoja wa Afrika, Umoja wa Ulaya na Jumuiya ya nchi zinazozungumza lugha ya Kifaransa “Francophonie”, zimeguswa kutokana na kuendelea kuchelewa kwa mazungumzo kuhusu utekelezaji wa makubaliano ya suluhu ya kisiasa nchini DR Congo.

Taasisi hizo pia zimeelezea wasiwasi wao kutokana na kuendelea kusuasua kwa mazungumzo ya utekelezaji wa mkataba wenyewe, hali iliyochangiwa pakubwa pia kutokana na kifo cha aliyekuwa kinara wa upinzani Ettienne Tshisekedi ambaye alifariki majuma kadhaa yaliyopita.

Hayo yakijiri siku moja baada ya Waziri wa Fedha wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo kudai, Serikali ya DRC haina fedha za kuandaa uchaguzi mkuu mwaka huu, waziri huyohuyo ameibuka na kudai kuwa alinukuliwa vibaya na vyombo vya habari, wakati aliposema serikali haina fedha za kuandaa uchaguzi.

Waziri Pierre Kangudiya sasa anasema kuwa alichomaanisha ni kuwa, serikali haina uwezo wa kupata kiasi cha Dola Bilioni moja kwa wakati huu, na kwamba hakuwa na maana uchaguzi usifanyike nchini humo mwaka huu.

Kauli yake ya hapo jana ilizua mijadala mikali kwenye mitandao ya kijamii na kusababisha wanasiasa na taasisi za kimataifa kuonesha kushangazwa na tangazo lake, ambalo walisema litadumaza juhudi ambazo zimefikiwa hadi sasa.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana