Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 28/04 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 28/04 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 27/04 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Siasa - Uchumi

Zimbabwe yakabiliwa na mgomo wa madaktari

media Waandamanaji katika mji wa Harare, nchini Zimbabwe, wamiminika mitaani wakimtaka rais Robert Mugabe, aachie ngazi, Agosti 3, 2016. REUTERS/Philimon Bulawayo

Madaktari nchini Zimbabwe wameanza mgomo kudai nyongeza ya mshahara na kuboreshewa mazingira ya kufanyia kazi. Zimbabwe inakabiliwa na migomo ya mara kwa mara.

Mgomo huu umewaacha wagonjwa kukosa huduma katika hospitali za umma na kulazimika kutafuta huduma katika hospitali binafsi.

Madaktari hao wanataka kuongezewa mishahara yao kutoka Dola 288 kwa mwezi hadi Dola 720, kwa daktari anayelipwa mshahra wa chini.

Zimbabwe ni moja ya nchi barani Afrika ambayo inakabiliwa na migomo ya wafanyakazi hasa katika sekta ya Afya. Mwezi Julai 2016 maelfu ya wafanyakazi na raia wa kawaida walisalia nyumbani kufuatia wito wa vyama vya wafanyakazi.

Mgomo huo ulioanzishwa na vyama vya kiraia, ulikua na lengo la kuongeza shinikizo kwa Rais Mugabe.Vyama vya kiraia nchini Zimbabwe viliituhumu wakati huo serikali kuwa inahusika kwa mdororo wa uchumi.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana