Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 22/10 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 22/10 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 21/10 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Siasa - Uchumi

Pierre Kangudia Mbayi: Tunahitaji Dola Bilioni 1.8 kwa kuandaa uchaguzi

media Joseph Kabila, rais DRC, mbele ya bunge la DRC, Novemba 15, 2016 mjini Kinshasa. © Junior D.Kannah/AFP

Serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo sasa inasema itakuwa vigumu sana kuwa na Uchaguzi Mkuu mwisho wa mwaka huu, kama ilivyokubaliwa katika mkataba wa kisiasa uliotiwa saini mwisho wa mwaka uliopita.

Serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo inahitaji Dola Bilioni 1.8 kuandaa uchaguzi huo, fedha ambazo inasema haina.

Waziri wa Bajeti wa Dr Congo,Pierre Kangudia Mbayi, amethibitisha habari na kusema kuwa itakua vigumu kwa serikali kuandaa uchauguzi Mkuu unaopangwa kufanyika mwishoni mwa mwaka huu.

Upinzani umekuwa ukisema kuwa, Rais Joseph Kabila ambaye muda wake wa kukaa madarakani ulimalizika mwaka uliopita, amekuwa akitumia mbinu kama hizi kuendelea kusalia madarakani.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana