Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 13/12 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 13/12 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 12/12 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Habari mpya kabisa
  • Ufaransa: Mmoja wa waandamanaji wanaovalia vizibao vya njao afariki baada ya kugongwa na lori Avignon
  • Raia wa pili wa Canada akamatwa nchini China
  • Uturuki: Watu wanne wapoteza maisha na 43 wajeruhiwa katika ajali ya treni Ankara (gavana)
  • Jerusalemu: Mshambuliaji avamia polisi wawili wa Israel kabla ya kuuawa (polisi)
  • DRC: Ghala la Tume ya Uchaguzi lateketea kwa moto siku kumi kabla ya uchaguzi (mamlaka)
Siasa - Uchumi

Moise Katumbi atolea wito raia wa DRC kusalia nyumbani

media Mkuu wa zamani wa mkoa wa zamani wa Katanga, Moïse Katumbi, wakati wa mahojiano Lubumbashi, Juni 2, 2015. AFP PHOTO / FEDERICO SCOPPA

Mwanasiasa wa upinzani, ambaye aliwahi kuwa mshirika wa karibu wa Rais Joseph Kabila, Moise Katumbi Chapwe, amesema anaunga mkono tangazo la muungano wa vyama vya upinzani nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo wa “Rassemblement” na kuwatolea raia wito wa kusalia nyumbani Jumanne Agosti 23.

Muungano wa vyama vya upinzani wa “Rassemblement” unadai kuungwaji mkono Katiba na uzingatiaji wa azimio 2277 la Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa;

Muungano huo pia unasema kuwa idadi ya wafungwa wa kisiasa ambao serikali imetangaza kuwachia huru haitoshi;

Vile vile muungano huo unalaani kuitishwa kwa Tume ya matayarisho ya mazungumzo na msuluhishi Edem Kodjo.

Muungano wa vyama vya upinzani wa “Rassembement umetolea wito raia kusalia nyumbani kwa siku ya Jumanne tarehe 23 Agosti.

Moise Katumbi, katika tangazo alilolitoa Jumatatu jioni anasema ni muhimu kwa kupinga ujanja wa serikali ambao unaonyesha wazi kuwa ni uonga wa kisiasa, wakati ambapo imeendelea na mpango wake wa kuwakandamiza kiholela wafuasi wa vyama vya upinzani na kushawishi vyombo vya sheria.

Moise Katumbi Chapwe anasema kuachiliwa huru kwa watu wanne wasio kuwa na hatia ni ujanja wa serikali wakati ambapo bado kuna mamia ya wanasiasa wanaendelea kusalia katika magereza mbalimbali nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo.

Masharti ya kushiriki katika mazungumzo yaliyotolewa na muungano wa vyama vya upinzani wa "Rassemblement" wakati wa mkutano wa mjini Genval bado ni vigumu kutekelezwa. Kuitishwa kwa Tume ya matayarisho ya mazungumzo na Msuluhishi Edem Kodjo ni jambo lisilokubalika na ni uchochezi dhidi ya raia wa Congo, amesema Moise Katumbi.

Kwa hiyo, naitikia wito wa muungano wa vyama vya upinzani wa "Rassemblement" kwa kusalia nyumbani kwa siku ya Jumanne, Agosti 23, 2016 nchini kote DRC. Natoa witokwa raia wa Congo wanataka kudumisha demokrasia kusema HAPANA kwa kusogeza mbele kalenda ya uchaguzi, ameongeza Bw Katumbi Chapwe.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana