Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 19/09 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 19/09 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 18/09 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Siasa - Uchumi

Barack Obama amkejeli hadharani Donald Trump

media Rais wa Marekani katika mkutano na waandishi wa habari katika makao makuu ya Pentagon katika mji wa Arlington, Virginia, Agosti 4, 2016. REUTERS/Jonathan Ernst

Donald Trump anasema atashangaa iwapo hatoshinda uchaguzi wa urais nchini Marekani uliopangwa kufanyika mwezi Novemba. Bw Trump anasema ikiwa atashindwa itakua ni kutokana na wizi wa kura uliyopangwa na mpinzani wake.

Kwa mujibu wa Donald Trump, maandalizi kwa ajiliya wizi huo tayari yameanza. Madai ambayo hayajachukuliwa umakini, ikiwa ni katika upande wa chama cha Republican wala Barack Obama, ambaye amemkejeli mgombea huyo.

"Uchaguzi huu utakuwa umekubwa na udanganyifu, watatuibia ushindi wetu," amesema Donald Trump katika mikutano yake ya mwisho. Madai ambayo hayachukuliwi kwa umakini, ikiwa katika upande wa chama cha Republican, au katika cham cha Democratic, lakini madai haya yanawatia wasiwasi wafuasi wa mgombea huyo kwa tiketi ya cham acha Republican. Barack Obama, akihihojiwa juu ya suala hili Alhamisi, Agosti 4, 2016 katika mkutano na waandishi wa habari, alijibu kwa ucheshi.

"Bila shaka, hakutakuwa na udanganyifu. Huu ni ujinga, hakuna mtu atakayechukulia madai haya kwa umakini! Nadhani kila mmoja wetu katika maisha yake, akishiriki mashindano, katika sehemu mbalimbali, tuliwaona watu kama hawa wakipoteza au wakishindwa wanaanza kupiga kelele wakidai kuibia ushindi. Lakini jambo hili ni mara ya kwanza, kuona mtu akilalamika kabla ya mwisho wa mchezo! Ushauri wangu ni: kuacha kulalamika, fanya kinachohitajika iliushinde uchaguzi, " rais Obama amesema.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana