Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 17/12 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 17/12 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 16/12 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Habari mpya kabisa
  • Soka: PSG-Manchester United na Lyon-Barça watarajia kujitupa uwanjani katika Ligi ya Mabingwa
  • Olympique Lyonnais yatarajia kumenyana na FC Barcelona katika mzunguko wa nane wa Ligi ya Mabingwa
  • Vizibao vya njano: Rais Macron atarajia kufanya mkutano kuhusu mjadala mkubwa Jumatano wiki hii
Michezo

Lionel Soccoia: Kukosekana kwa udhamini kunaathiri Ligi ya Tanzania

media  
Mwandishi wa RFI Kiswahili Ali Bilal (Katikati) akiongoza mahojiano baina ya kocha wa African Lyon Soccoia Lionel na mchezaji Victor Da Costa Tarehe 21 Septemba 2018 RFI Kiswahili/Victor Abuso

Kocha Mkuu wa Timu ya African Lyon inayoshiriki Ligi Kuu ya Tanzania Bara, Mfaransa, Soccoia Lionel amesema kukosekana kwa mdhamini mkuu wa Ligi Kuu kunaathiri soka la Tanzania.

Ametoa kauli hiyo kwenye mahojiano maalumu na Idhaa ya Kiswahili ya RFI yaliyofanyika Jijini Dar es Salaam.

“Inatuathiri, inatuathiri,japokuwa kwa sasa hatujaona athari zozote lakini mambo yatakuwa magumu mble ya safari.” ameeleza.

Katika hatua nyingine Lionel amesifu uwezo wa wachezaji wa soka kutoka Afrika Mashariki na kati na kudai wanaweza kufika mbali katika michuano mbalimbali ikiwa watazingatia nidhamu na maadili ya soka.

Naye mchezaji Victor Da Costa ambaye anaichezea klabu ya African Lyon amekiri mazingira ya soka la Tanzania ni mazuri na yamemsaidia kujifunza tamaduni na maisha ya waafrika.

“Watanzani ni watu wenye urafiki na watu, ninajifunza mengi,”

Sikiliza mahojiano ya Kocha Saccoia Lionel na RFI Kiswahili

 

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana