Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 22/09 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 22/09 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 21/09 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Michezo

Serikali ya Tanzania kusaidia mchakato wa mabadiliko, Yanga

media Waziri wa Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo wa Tanzania, Dr. Harrison Mwakyembe The Citizen

Serikali ya Tanzania kupitia Wizara ya Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo imesema itasaidia kuhakikisha klabu ya Yanga inafanikiwa katika mchakato wa mabadiliko ya uendeshaji wa klabu hiyo.

Kauli ya serikali ya Tanzania imekuja hii leo kupitia Waziri wa Wizara ya Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo Dr Harrison Mwakyembe alipohudhuria mkutano wa wanachama wa klabu hiyo uliofanyika katika bwalo la maofisa wa Polisi, Oysterbay Jijini Dar es Salaam.

"Hizi timu kubwa zikitetereka zinapotea na zikipotea soka la Tanzania pia litapotea , sisi kama wizara tutahakikisha tunawatia moyo wanapofanya mabadiliko na ili wasiyumbe kwa sababu tunaamini Yanga wana kila sababu ya kwenda mbele,"amesema kiongozi huyo.

Mbali na hilo, pia klabu hiyo imepitisha bodi ya wadhamini itakayosimamia mchakato huo.

Bodi hiyo inaundwa na wajumbe wenye ushawishi mkubwa. Wajumbe wa bodi ya wadhamini waliothibitishwa leo ni Mama Fatuma Karume, George Mkuchika, Jaji Mstaafu Mkwawa, Jabir Katundu na Francis Kifukwe.

Tangu kujiuzulu kwa aliyekuwa mwenyekiti wake Yusuph Manji, Yanga imekuwa ikipitia majaribu ya ndani na nje ya uwanja na kupelekea kushindwa kuetetea taji la ligi kuu msimu uliomalizika.

Yanga iliasisiwa mwaka 1935 na ni klabu yenye mafaniko makubwa  katika soka la Tanzania, ikiwa imeshinda mataji 27 ya Ligi Kuu ya nchi hiyo, ikifutiwa na wapinzani wao wakubwa Simba walioshinda mataji 19.

Ripoti ya Mwandishi wa RFI Kiswahili, Fredrick Nwaka

 

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana