Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 18/09 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 18/09 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 18/09 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Michezo

Ibenge aipongeza Taifa Stars kwa kuifunga DRC

media Kocha Mkuu wa Timu ya Taifa ya DRC, Florent Ibenge. ISSOUF SANOGO / AFP

Kocha Mkuu wa Timu ya Taifa ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo 'Leopards' Florent Ibenge ameipongeza tanzania kwa kuivuka na ushindi katika mchezo wa kirafiki dhidi ya DRC.

Tanzania ilipata ushindi wa mabao 2-0 dhidi ya DRC katika mchezo wa kimataifa wa kirafiki uliochezwa jana katika Uwanja wa Taifa Jijini Dar es salaam. Mabao ya Tanzania yalifungwa Mbwana Samatta na Shiza Kichuya.

Ibenge amesema Traifa Stars ilitumia majkosa madogo madogo ya timu yake na kufanikiwa kupata matokeo katika mchezo huo.

“Mechi ilikuwa nzuri na ngumu, Tannzania ilitusumbua kipindi cha pili hasa safu yao ya ushambuliaji,”amesema Ibenge.

Katika mchezo huo kocha Mkuu wa Taifa Stars Salum Mayanga, aliwatumia washambuliaji Simon Msuva anayechezea Difaa ElJadida ya Morocco, Shiza Kichuya wa Simba na nahodha Mbwana Samatta anayechezea KRC Genk ya Ubelgiji.

Kwa upande wake Samatta alisema Tanzania inaweza kushindana kisoka na mataifa makubwa ya Afrika ikiwa itakuwa na wachezaji wengi wanaocheza soka la kulipwa nje ya Tanzania.

“Kucheza nje kuna manufaa sana, wenzetu kikosi chao karibu chote kinacheza nje, ninaamini tukiwa na wachezaji wengi wa nje tutapata uzoefu zaidi na timu itaweza kushindana,”

Ushindi wa Taifa Stars unaweza kuipandisha kwenye viwango vya ubora duniani.

 

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana