Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 23/09 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 23/09 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 23/09 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Michezo

Gianni Infantino: Niko tayari kufanya kazi na Ahmad

media Le président de la FIFA, Gianni Infantino. Reuters / Matthew Childs

Rais wa Shirikisho Kimataifa la Soka (FIFA), Gianni Infantino amekaribisha ushindi wa Ahmad katika uchaguzi wa Rais wa Shirikisho la Soka Afrika (CAF). Rais wa FIFA amepongeza kazi ya Issa Hayatou na alikanusha kuwa habari zinazosema kuwa alichangia kwa kumuangusha Issa Hayatou baada ya miaka 29 akiiongoza CAF.

Akiulizwa kuhusu anachofikiria kuhusu matokeo ya uchaguzi huu wa urais wa Shirikisho la Soka Afrika, Gianni Infantino alijibu akisem akuwa ilikua ni dsiku muhimu kwa CAF.

"Huu ni mchakato wa kidemokrasia unaotaka hivyo. Kwanza tungempongeza Ahmad ambaye amechaguliwa. Pia tunatakiwa kumshukuru na kufikisha pongezi zetu za dhati kwa Bw Hayatoukwa yale yote aliyofanya katika miaka yake 29 kama Rais wa CAF, " Bw Infantino amesema.

Gianni Infantino amebaini kwamba miaka ishirini na tisa aliyoongoza Issa Hayatou ni muda mrefu. Hata hivyo amesema kuwa ni maamuzi ya Mkutano Mkuu wa CAF ambayo pia yalimfanya rais Hayatou kuhaguliwa tena mara kadhaa.

"Alifanya kazi yake, aliendeleza Afrika. Na sasa kumekua na mabadiliko. Lakini hakuna cha kushangaza, " ameongeza Gianni Infantino.

Akiulizwa na RFI iwapo anamjua rais mpya wa CAF na kuwa yuko tayari kushirikiana naye, Bw Infantino amesema yuko tayari kufanya kazi na rais mpya wa CAF.
" Namjua kwa kipindi fulani hivi. Ni shabiki wa soka. Anafanya kazi kwa bidii katika soka. Nina uhakika atajiunga vizuri katika timu yetu, " amesem arais wa FIFA.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana