Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 23/04 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 23/04 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 23/04 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Haraka
Kundi la Islamic State (IS) ladai kuhusika na mashambulizi nchini Sri Lanka bila hata hivyo kutoa maelezo zaidi (Amaq)
Michezo

FIFA yaagiza ligi kuu ya Kenya msimu ujao uwe na vlabu 18

media Nembo ya Shirikisho la kimataifa la Soka (FIFA) mbele ya shirikisho hilo mjini Zuric Oktoba 8, 2015. AFP/AFP/Archives

Shirikisho la soka duniani FIFA, limeliagiza Shirikisho la soka nchini Kenya kuhakikisha kuwa vlabu 18 vinashiriki katika ligi kuu ya soka msimu ujao mwaka ujao.

 

Agizo hili linatarajiwa kumaliza mvutano kati ya kampuni inayosimamia ligi nchini humo KPL na Shirikisho la soka FKL  kuhusu ni vlabu vingapi vinavyostahili kushiriki ligi hiyo mwaka 2017.

KPL imekuwa ikitaka vlabu vinavyoshiriki ligi hiyo visalie 16 ikitoa sababu za kifedha kutoka kwa wafadhili huku viongozi wa soka nao wakitaka idadi hiyo kuongezeka kufikia 18 ili kuleta ushindani zaidi katika ligi hiyo.

Rais wa FKL Nick Mwendwa amesema amepata barua kutoka kwa Katibu Mkuu wa FIFA Fatma Samoura, akimtaka kuhakikisha kuwa ligi kuu msimu ujao inakuwa na vlabu 18.

Mwendwa aliiandikia FIFA barua kuomba ushauri na ufafanuzi kuhusu kuongezwa kwa idadi ya vlabu vinavyocheza katika ligi hiyo.

KPL na FKL zilipelekana Mahakamani kujaribu kutafuta suluhu lakini Mahakama ikataka kuwe na masikilizano kati ya pande zote mbili.

Tume inayoshughulikia mizozo ya michezo nchini humo pia inasikiliza tofauti hizo wakati huu FIFA ikiwa imetoa uamuzi wake.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana