Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 24/06 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 24/06 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 24/06 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Mashariki ya Kati

Watu 16 wauawa katika mlipuko wa bomu Kandahar

media Mmoja wa watu waliojeruhiwa akipewa huduma ya matibabu katika hospitali ya Kandahar Mei 22, 2018. AFP

Watu wasiopungua 16 wameuawa na wengine 38 kujeruhiwa, wengi wao wakiwa raia wa kawaida Jumanne wiki hii katika mji wa Kandahar, mji mkuu wa kusini mwa Afghanistan. Tukio hilo metokea wakati vikosi vya usalama vilikua vikijaribu kutegua bomu lililokua limetegwa katika basi ndogo katikati mwa mji huo.

 

Karibu saa nne baada ya mlipuko huo, uliotokea mchana, idadi ya watu waliopoteza maisha ilikua ikiongezeka, huku kukiwa na hatari ya waathirika kuendelea kukwama chini ya vifusi, afisa wa hospitali ya Kandahar ameonya.

"Nilikuwa katika duka langu wakati mlipuko ulipotokea, nilijikuta nikizingirwa na moshi, mkono sina (umekatika)," amesema mmoja wa waathirika akiliambia shirika la habari la AFP.

Kundi lililotaka kutumia gari hilo halijulikani na ilikua bado ni vigumu kujua kama shambulio lingelitekelezwa kwa wakati huo au lilikua limeandaliwa kwa tarehe ya baadaye.

Kwa mujibu wa mkuu wa polisi Mohammad Qasim Azad, akihojiwa na shirika la habari la AFP, "vikosi vya usalama tangu asubuhi vimekua katika operesheni ya kukamata magari ambayo yangeliweza kutumika kama katika mashambulizi ya kujitoa muhanga. Walikama basi ndogo iliyokua imejaa vilipuzi, ambyo ilikua iliegesha karibu na kituo cha basi ".

"Gari hilo lililipuka wakati ambapo polisi walikua wakijaribu kutegua vilipuzi hivyo," afisa huyo ameongeza.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana