Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 17/12 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 17/12 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 16/12 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Habari mpya kabisa
  • Mlipuko katika mgahawa wajeruhi watu 42 kaskazini mwa Japan (serikali za mitaa)
Mashariki ya Kati

Pakistan: Chuo kikuu chashambuliwa na watu wenye silaha

media Vikosi vya usalam vikiendesha operesheni ya kuwatimua watu wenye silaha waliovamia Chuo kiku Pakisan. Operesheni ikirushwa moja kwa moja kwenye runinga ya serikali. REUTERS/ARY News

Watu wasiopungua 21 wameuawa katika shambulio la watu wenye silaha wasiojulikana Jumatano hii dhidi ya Chuo kikuu kaskazini magharibi mwa Pakistan, na kuwajeruhi watu wengi, Naibu mkuu wa Chuo kikuu hicho ameliambia shirika la habari la Ufaransa la AFP, akiongeza kwamba shambulio bado linaendelea.

Watu wenye silaha "wameweka ngome yao katika Chuo kikuu na milio ya risasi inaendelea kusikika katika Chuo kikuu hicho", amesema Fazal Raheem Marwat, Naibu mkuu wa Chuo kikuu cha Bacha Khan katika mji wa Charsadda, mji ulio kwenye kilomita hamsini kutoka Peshawar.

Kundi la Taliban nchini Pakistan limekiri kuhusika na shambulio hilo. "Washambuliaji wetu wanne wa kujitoa mhanga wameendesha leo mashambulizi dhidi ya Chuo Kikuu cha Bacha Khan", mkuu wa wapiganaji, Umar Mansoor, amsema alipohojiwa kwa simu na shirika la habari la Ufaransa AFP.

Naibu mkuu wa Chuo kikuu hicho amesema amepata taarifa ya shambulio hilo kutoka kwa polisi, wakati ambapo alikua njiani akielekea kazini. Mpaka sasa watu 21 ndio wanasadikiwa kuwa wameuawa, huku wengine wengi ikiwa ni pamoja na walinzi wa Chuo kikuu hicho wamejeruhiwa.

"Wafanyakazi, wanawake na wanaume, pamoja na wanafunzi wamejificha katika mabweni ya Chuo kikuu", ameongeza Fazal Raheem Marwat. Chuo kikuu hiki kilikua bado hakijakumbwa na mashambulizi ya aina yoyote mpaka sasa, "lakini tulikuwa tuliimarisha ulinzi katika Chuo kikuu hicho."

Mashambulizi mabaya yaliotokea nchini humo mwaka mmoja uliopita katika shule ya msingi ya Peshawar, iliovamia na wapiganaji wa Taliban ambao waliua kinyama zaidi ya watu 150, wengi wao wakiwa wanafunzi wa shule hiyo, wakati wa mashambulizi yaliyodumu saa kadhaa.

Kwa sababu hiyo, idadi ya mashambulizi imeshuka kwa kiasi kikubwa mwaka 2015. Hata hivyo Jumanne hii, shambulio la kujitoa mhanga katika mji wa Peshawar liliwaua watu 10.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana