Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 19/08 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 19/08 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 19/08 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Mashariki ya Kati

Kundi la Taliban lamwandikia barua Malala kumtaka arejee nyumbani

media Malala Yousafzai mwanaharakati msichana aliyepigwa risasi na kunusurika na wapiganaji wa Taliban REUTERS/Brendan McDermid

Kiongozi wa kundi la Taliban nchini Pakistan, Adnan Rasheed amemwandikia barua mwanaharakati msichana Malala Yousafzai ambaye alipigwa risasi na wafuasi wa kundi hilo mwaka uliopita.

 

Rasheed kwenye barua yake kwenda kwa Malala ameeleza kusikitishwa na tukio hilo na kuongeza kuwa angeweza kwa wakati huo angemshauri Malala kabla ya wapiganaji wao kumshambulia kwa risasi.

Kwenye barua hiyo ambayo imeonekana sio ya kawaida, Imeeleza ni kwanin wapiganaji wake walitekeleza shambulio la risasi dhidi ya Malala, na kudai kuwa hawapingi watoto kupata elimu lakini wanapinga kampeni inayofanywa na Malala kuhusu kundi la Taliban.

Rasheed ameomba Radha kutokana na shambulio hilo lakini akasema hajutii kupigia risasi kwa Malala kwakuwa anapinga na kuendesha harakati za kupinga mfumo wa utawala wa Shari za kiislamu.

Kiongozi huyo hata hivyo hakuomba radhi kwaniaba ya kundi zima lakini akasema kuwa anaeweza kuhukumu iwapo tukio lile lilikuwa halali au la ni Mwenyezi Mungu peke yake.

Barua hiyo inaandikwa ikiwa zimepita siku chache toka Malala Yousafzai ahutubie mkutano maalumu wa Umoja wa Mataifa UN wakati pia akisherehekea siku yake ya kumaliza juma moja lililopita.

Kundi la Taliban limemtaka Malala arejee nchini mwake lakini aachane na kampeni za kupiga vita kundi hilo pamoja na kukubali kujiunga kwenye madrasa ya shule ya kiislamu na wenzake.
 

 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana