Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 25/01 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 25/01 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 25/01 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
E.A.C

COSTECH na DIT Kushirikiana Kuhifadhi Takwimu za Wanyama na Mazingira Tanzania

media Mkuu wa Taasisi ya Teknolojia Dar es Salaam (DIT),anayeshughulikia Utawala na Fedha, Dakta Najat Mohamed anayezungumza jijini Dar es Salaam . kushoto ni Mkurugenzi wa COSTECH Dakta Amos Nungu. Picha;COSTECH

Tume ya Sayansi na Teknolojia nchini Tanzania (COSTECH) ikishirikiana na Taasisi ya Teknolojia Tanzania (DIT) wamesaini mkataba wa kuratibu namna bora ya kuhifadhi, kuchapisha na kutumia takwimu zinazuhusiana na baioanuai katika mazingira na wanyama nchini humo.

Akizungumza jijini Dar es Salaam, Mkurugenzi Mkuu wa COSTECH, Dakta Amos Nungu amesema, lengo ni kutafiti, na kutoa elimu pamoja na kuendeleza sekta baioanuai inahusisha mgawanyiko wa maisha ya wanyama na mazingira,ni muhimu taarifa kuhifadhiwa na tafiti ziweze kufanywa ambazo zitaelimisha kizazi hiki na kizazi kijacho

"Tunamradi wa pamoja kati ya DIT na COSTECH, lakini sisi ni waratibu, wadau wa mradi huo ni taasisi mbalimbali kulingana na majukumu yetu, tunaongelea mazingira na utalii nchini, sasa jitihada zichukuliwe ili kuhifadhi, kutunza, na kufanya tafiti ambazo zinaelimisha, sisi tuliopo na vizazi vijavyo"-Alisema Dakta Nungu.

Kwa upande wake Makamu Mkuu wa Taasisi ya Teknolojia Dar es Salaam (DIT),anayeshughulikia Utawala na Fedha, Dakta Najat Mohamed amesema DIT ina jukumu la kuandaa mfumo wa kieletroniki wa kuhifadhi kumbukumbu za baioanuai, kwa kuwezesha kuapata taarifa za viumbe hai mbalimbali pamoja na Mazingira.

        "Taarifa za baioanuai ni muhimu kwa maendeleo ya taifa lolote, maana bila viumbe hai hakuna maisha, bila mimea, wanyama na wadudu maisha ya binadamu yatakuwa hatalini maana ndio vyanzo vya chakula, hali ya hewa nzuri, mvua na mahitaji mengine ya binadamu kama dawa"-Alisema Dakta Najat

Kwa Upande wake, Mwenyekiti wa taarifa za, baianuai Tanzania amabe pia ni Mhadhiri chuo kikuu cha Kilimo SUA Kutoka Idara ya Mifumo ya Ekolojia na Uhifadhi Profesa Pantaleo Munishi amesema msingi wa maisha hapa duniani kwani kila kiumbe hai kinachoonekana ni baianuai

 

 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana