Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 07/12 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 08/12 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 08/12 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
E.A.C

Bunge la Uganda lahoji tabia ya serikali kunyanyasa upinzani

media Makao makuu ya Bunge la Uganda. CC/Andrew Regan

Spika wa bunge la Uganda, Rebecca Kadaga amehoji ikiwa bado nchi hiyo ina mfumo wa vyama vingi, akitolea mfano tukio la kupigwa, kunyanyaswa na kukamatwa kwa wanasiasa wa upinzani.

Spika Kadaga, alitolea mfano tukio la Jumanne ya wiki hii ambapo polisi walitumia nguvu kubwa kumkamata mwanasiasa wa chama cha upinzani FDC, Kizza Besigye na wafuasi wake.

Wabunge kutoka pande zote walihoji namna Serikali imekuwa ikiwanyanyasa wanasiasa wa upinzani.

Wanasiasa wa upinzani au vyama vya upinzani kwa jumla katika nchi nyingi za Afrika vinaonekana kuwa maadui wa vyama madarakani.

Baadhi ya wanasiasa wa upinzani na wafausi wao wamekuwa wakizuiliwa jela kwa tuhuma mbalimbali, hasa wengi wanakabiliwa na mashitaka ya kuhujumu usalama wa taifa.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana