Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 21/11 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 21/11 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 20/11 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
E.A.C

Mahakama ya Nanterre yawahukumu waziri wa zamani wa Burundi na mkewe kifungo cha miaka miwili jela

media Mahakama ya Paris. © CC/Wikimedia

Mahakama ya jinai ya Nanterre nchini Ufaransa imemhukumu waziri wa zamani wa Burundi na mkewe kifungo cha miaka miwili jela na faini ya yuro 70.000 kwa malipo ya uharibifu kutokana na kumtumia mfanyakazi wa ndani kwa kipindi cha miaka kumi nyumbani kwao, Ville-d'Avray, (Hauts-de-Seine).

Gabriel Mpozagara, waziri wa zamani wa haki na Uchumi nchini Burundi, na mkewe Candide Mpozagara, wamekutwa na hatia ya kumpa kazi kwa kulazimisha, mfanyakazi huyo, na kumuweka katika mazingira yasiyokuwa ya heshima.

Methode Sindayigaya, mkulima wa zamani wa Burundi mwenye umri wa miaka 39, aliiambia mahakama jinsi alivyokuwa "mtumwa" wa miaka 10 nyumbani kwa wanandoa hao.

Wawili hao wanashtumiwa usafirishaji haramu wa binadamu. Ofisi ya mashitaka jijini Nanterre inawashtumu wawili hao kumnyanyasa raia huyo wa Burundi kwa miaka kumi kwenye makaazi yao, magharibi mwa Paris.

Methode Sindayigaya ambaye alifanyiwa madhila hayo, aliingia nchini Ufaransa akiandamana na mwanae, huku akibaini kwamba alijaribu kuwaambia wanandoa hao kuwa alipoteza pasipoti yake. Awali Gabriel Mpozagara na mkewe walisema kuwa hawakutaka kumuachilia yende hovyo mitaani. Alikuwa kama "mtoto wa nyumbani, rafiki ambaye wakati mwingine alisaidia na kazi za nyumbani". Alitaka kubaki katika makazi yangu, alisema Gabriel Mpozagara.

Kwa kujitetea mahakamani Methode Sindayigaya ameileza mahakama jinsi, alitumiwa kuhudumia watoto kwa miezi mitatu. Miaka kumi alifanya kazi saa 19 kati ya 24, kulishwa vibaya, makazi duni, na kadhalika, wanasheria wake walisema.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana