Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 25/05 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 24/05 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 25/05 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
E.A.C

Watu wawili washikiliwa na polisi Mbeya kwa tuhuma za mauaji ya mtoto

media Awali watu wenye ulemavu wa ngozi ndio walikuwa wakilengwa na imani kishirikina nchini Tanzania. PHOTO/MILLIYET DAILY HANDOUT/BUNYAMIN AYGUN

Polisi mkoani Mbeya nchini Tanzania, wanashikilia watu wawili kwa kuhusika na mauaji ya mtoto wa miaka sita Rose Japhet, aliyeuawa kutokana na imani za kishirikina.

Kamanda wa Polisi katika mkoa wa Mbeya Ulrich Matei amesema uchunguzi wao umebaini kuwa mtoto huyo aliuawa tarehe 3 mwezi huu kwa kunyongwa na baadhi ya viungo vyake kunyofolewa.

Miongoni mwa watuhumiwa wa mauaji hayo ya kinyama ametajwa kuwa ni Japhet Nguku, baba mzazi wa mtoto huyo.

Inaelezwa kuwa chanzo cha mauji haya ni tamaa ya fedha, na baba ya msichana huyo alikubali kumuua mtoto wake ili kupata Shilingi Milioni tano za Tanzania.

Vyombo vya Habari nchini Tanzania vinaripoti kuwa baba huyo alikubali mtoto wake kuuawa kwa mfanyibiashara aliyetajwa kwa jina la Andrew Mwambuluma ambaye ni mmiliki wa Shule moja ya sekondari.

Serikali ya Tanzania imekuwa ikikemea visa kama hivi vya ukiukwaji wa haki za binadamu, huku wafanyibiasha na wanasiasa wakituhumiwa kuhusika ili kujipatia umaarufu na fedha kwa imani za kishirikina.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana