Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 23/04 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 23/04 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 23/04 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Haraka
Kundi la Islamic State (IS) ladai kuhusika na mashambulizi nchini Sri Lanka bila hata hivyo kutoa maelezo zaidi (Amaq)
E.A.C

Museveni ajitetea kuhusu mkutano wake na wapinzani wa Kagame

media Rais wa Uganda Yoweri Museveni (kushoto) na mke wake Jeannette Museveni na Paul Kagame (kulia), Rais wa Rwanda na mke wake Jeannette Kagame katika uwanja wa ndege wa Kigali tarehe 29 Julai 2011. REUTERS / James Akena

Rais wa Uganda Yoweri Museveni amevunja ukimya wake kuhusu madai ya kukutana na mfanyibiashara, raia wa Rwanda Tribert Rujugiro Ayabatwa, ambaye inaelezwa ndiye chanzo cha mvutano kati ya mataifa hayo mawili jirani.

Kupitia barua aliyomwandikia rais wa Rwanda Paul Kagame, tarehe 10 mwezi huu na kuchapishwa katika Gazeti la serikali New Vision, siku ya Jumanne, rais Museveni ameelezea mazingira aliyokutana na mfanyibishara huyo ambaye Rwanda inasema, yeye na wengine ni waasi wanaopanga kuiangusha serikali yake.

Katika barua hiyo, rais Museveni anamwambia rais Kagame kuwa, alikataa kutoa uungwaji mkono kwa mfanyibiashara huyo, ambaye alikuwa anamwelezea mambo ya ndani ya Rwanda, na akamweleza kuwa msimamo wa Umoja wa Afrika ni kwamba, nchi nyingine haiwezi kuingilia mambo ya ndani ya nchi nyingine.

Aidha, Museveni ameeleza kuwa alikutana na mfanyabiashara mwingine Bi.Charlotte Mukankusi ambaye alimwomba msaada baada ya kudai kuwa serikali ya rais Kagame ilikuwa imemuua mume wake.

Wachambuzi wa siasa wanaona kuwa barua hii inaonesha kuwa, kuna zaidi ya mvutano wa masuala ya kibiashara wakati huu ufumbuzi ukiwa bado haujapatikana

Serikali ya Rwanda imekuwa ikiishtumu Uganda kwa kuwapa hifadhi na kuwaunga mkono wafuasi wa vuguvugu la RNC, ambalo Kigali inasema ni maadui wa serikali.

 

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana