Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 19/04 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 19/04 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 19/04 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
E.A.C

Marekani: Raia wetu mmoja ni miongoni mwa watu waliouawa katika shambulio Kenya

media Watu waendelea kuokolewa kutoka Hoteli ya Dusit, kifahari ya DusitD2, Nairobi, Kenya, Januari 15, 2019. REUTERS / Njeri Mwangi

Raia mmoja wa Marekani ni miongoni mwa watu waliouawa katika shambulio linaloendelea dhidi ya hoteli ya kifahari ya DusitD2 jijini Nairobi, nchini Kenya, afisa mwandamizi wa wizara ya mambo ya nje ya Marekani amesema.

"Tunaweza kuthibitisha kwamba raia mmoja wa Marekani ameuawa katika shambulio hilo na tunatuma rambi rambi zetu kwa familia na marafiki," afisa huyo amesema.

Afisa huyo ambaye hakitaja jina lake, amekataa kutoa maelezo zaidi.

Watu 15 ndio wanasadikiwa kuwa wameuawa katika shambulio hilo kwa mujibu wa vyanzo kadhaa vya polisi nchini Kenya.

Mashahidi wanasema mmmoja wa washambuliaji ni miongoni mwa watu waliouawa.

Kundi la wanamgambo kutoka Somalia la Al Shabab, lenye mafungamano na Al Qaeda, limekiri kuhusika na shambulio hilo.

"Marekani inalaani vikali shambulio hilo la kutisha dhidi ya hoteli ya kifahari ya DusitD2 jijini Nairobi," amesema Bob Godec, balozi wa Marekani nchini Kenya."

Wakati huo huo Mwenyekiti wa Kamati ya Umoja wa Afrika (AU) Moussa Faki Mahamat amelaani vikali shambulio la Hoteli ya kifahari ya DusitD2 jijini Nairobi.

Katika taarifa yake, Faki amevisifu vyombo vya ulinzi na usalama vya Kenya kwa kuchukua hatua za uokozi wa raia na kupambana na wahalifu mapema iwezekanavyo.

Kenya ilianza kushuhudia milipuko ya kigaidi kutoka kwa kundi la Al Shabab mwaka 2011, baada ya kuwatuma wanajeshi wake nchini Somalia, kupambana na kundi hilo la kigaidi ambalo linapambana na serikali ya Mogadishu.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana