Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 12/12 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 12/12 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 12/12 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Haraka

"Bw Patrice-Edouard Ngaisson amekamatwa na mamlaka ya Jamhuri ya Ufaransa kwa mujibu wa waranti uliyotolewa na Mahakama mwezi Desemba 2018, ICC imesema katika taarifa yake. Taarifa hii imethibitishwa na Shirikisho la Kimataifa la Haki za Binadamu kwa RFI.

E.A.C

Rwanda yaonya wanasiasa wa Marekani juu ya kesi ya Rwigara

media Diane Rwigara mkosoaji mkubwa wa Rais wa Rwanda Paul Kagame. REUTERS/Jean Bizimana

Rwanda imeambia wanasiasa wa Marekani, kutoingilia kesi inayomkabili mwanasiasa wa upinzani na mkosoaji mkubwa wa utawala wa Paul Kagame, Diane Rwigara.

Kauli hii ya Kigali imekuja, baada ya wanasiasa kadhaa wa Marekani kujitokeza na kumtetea Rwigara, ambaye ni mkosoaji mkubwa wa rais Paul Kagame.

Rwigara na mama yake Adeline Rwigara, wanakabiliwa na mashataka uchochezi wa kisiasa na kuhubiri mgawanyiko. Uaumuzi kuhusu kesi yao, utatolewa wiki hii.

Mapema mwezi Oktoba Mahakama Kuu mjini Kigali iliamua kumuachilia huru kwa dhamana Diane Rwigara na mamake na kuamua kwamba watafuatiliwa wakiwa nje ya gereza.

Jaji wa mahakama kuu mjini Kigali alitangaza kwamba maombi yao ya dhamana yamekubaliwa lakini wakawekewa masharti ya kukabidhi Paspoti zao kwa mwendesha mashtaka. Aidha walitakiwa kutovuka mipaka ya jiji la Kigali bila kibali maalumu.

Wawili hao walikuwa kizuizini tangu mwaka jana kwa tuhuma za kuchochea vurugu na mgawanyiko miongoni mwa wananchi pamoja na kughushi nyaraka. Walikanusha madai hayo wakisema yana misingi ya kisiasa.

Familia yake inasema matatizo yake yalianza wakati aliamua kuwania urais.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana