Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 18/12 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 18/12 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 18/12 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
E.A.C

Joseph Butiku: Watanzania bado wanahitaji katiba mpya

media Mwanasiasa Mkongwe nchini Tanzania, Joseph Butiku Azania Post

Mwanasiasa mkongwe nchini Tanzania, Joseph Butiku amesema mjadala wa kupata katiba mpya ya Tanzania haujafa kwa sababu wenye katiba ni wananchi wenyewe.

Butiku amekuwa mstari wa mbele kupigia chapuo uwepo wa katiba mpya ya Tanzania badala ya ile inayotumika sasa ambayo ilitungwa mwaka 1977.

Butiku ambaye ni mkurugeniz mtendaji wa mfuko wa mwalimu Nyerere, ametoa matamshi hayo leo wakati wa maadhimisho ya miaka mitano ya kifo cha Dokta. Sengondo Mvungi, aliyekuwa mjumbe wa Tume ya Mabadiliko ya Katiba, kongamano lililoandaliwa na kituo cha haki za binadamu (LHRC) na jumuiya ya wafanyakazi wa Chuo Kikuu cha Dar es Salaam (Udasa).

Akizungumza katika kongamano la kutimiza miaka mitatu tangu aingie madarakani rais wa Tanzania, John Magufuli alisema anafahamu hitaji la watanzania kuhusu katiba mpya lakini si kipaumbele chake kwa sasa.

"Ninashauri tuendelee kuzungumza,Kumuomba Mungu na kushauriana ili tupate katiba mpya kwa sababu katiba mpya ndio msingi wa kuendesha nchi,"amesema Butiku ambaye alihudumu kwa nafasi mbalimbali katika serikali ya awamu ya kwanza.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana