Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 16/11 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 16/11 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 16/11 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
E.A.C

Balozi wa Tanzania nchini Canada aondolewa kazini na kuvuliwa hadhi ya ubalozi

media Alphayo Kidata aliyekuwa Balozi wa Tanzania nchini Canada Mwananchi

Rais wa Tanzania, John Magufuli amemfukuza kazi Balozi wa Tanzania nchini Canada, Alphayo Kidata.

Taarifa iliyotolewa jana na Wizara ya Mambo ya Nje ilisema utenguzi wa kiongozi huyo umekwenda sambamba na kuvuliwa hadhi ya ubalozi.

Kidata ni miongoni mwa waofisa waandamizi walioshika nafasi nyeti katika serikali ya Tanzania tangu mwaka 2015.

Awali Rais Magufuli alimteua kuwa Kaimu Kamishna wa Mamlaka ya Mapato, akichukua pahala pa Rished Bade aliyefutwa kazi, kisha alithibitishwa rasmi kuwa Kamishna wa mamlaka hiyo yenye wajibu wa kukusanya kodi nchini Tanzania.

Hata hivyo, Kidata hakudumu kwenye nafasi hiyo ambapo baadaye kidogo aliteuliwa kuwa Katibu Mkuu Ikulu, akichukua nafasi ya Peter Ilomo aliyestaafu kwa mujibu wa sheria.

Hata hivyom Wizara ya Mambo ya Nje ya Tanzania katika tamko lake haikueleza kinagaubaga chanzo cha kufutwa kazi kwa Kidata na kuondolewa hadhi ya ubalozi.

Kwa mujibu wa katiba ya Tanzania, Rais ana mamlaka ya kuteuwa maofisa mbalimbali wa serikali ya Tanzania wakiwemo mabalozi.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana