Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 16/11 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 16/11 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 16/11 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
E.A.C

Akina mama 30 hupoteza maisha kila siku kutokana na changamoto za uzazi nchini Tanzania

media  
Makamu wa rais wa Tanzania Samia Suluhu Hassan Tanzania/VPO

Serikali ya Tanzania imezindua kampeni maalumu ya kukabiliana na changamoto za kiafya kwa akina mama wakati wa kujifungua.

Kampeni hiyo iliyopewa jina la  "Jiongeze, tuwavushe salama" imezinduliwa Mkoani Dodoma na Makamu wa Rais wa Tanzania, Samia Suluhu huku ripoti kadhaa za afya zikionyesha uwepo wa vifo vya akina mama wakati wa kujifungua.

Uzinduzi wa kampeni hii unakuja wakti ikikadiriwa kuwa wanawake 11, 000 sawa na wanawake 30 kila siku hupoteza maisha kila mwaka kutokana na changamoto za uzazi, ripoti ya Wizara ya Afya ya mwaka 2017 imeainishwa.

Aidha ripoti zinasema ni asilimia 40 tu ya wanawake wajawazito wanaohudhuria kliniki wakatti wa ujauzito.

Kampeni iliyozinduliwa inalenga kuongeza msukumo kwa serikali na wadau wengine wa afya kuongeza uwajibikaji ili kupunguza vifo vitokanavyo na uzazi wa watoto wachanga.

Raia wengi wa Tanzania husihi maeneo ya vijijini ambako bado huduma za afya si za kuridhisha.

Sikiliza ripoti ya Mwandishi wa RFI Kiswhaili, Sabina Mpelo kupitia kiunganishi hapo juu

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana