Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 15/11 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 15/11 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 15/11 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
E.A.C

Marekani yaonya raia wake waishio Tanzania kufuatia hatua dhidi ya mashoga

media Kamanda wa Polisi mkoa wa Dar es Salaam nchini Tanzania. Issa Michuzi

Marekani imewaonya raia wake wanaoishi nchini Tanzania, kujihadhari baada ya Mkuu wa Mkoa wa Dar es salaam kutangaza operesheni ya kuwatafuta na kuwashtaki watu wanaojihusisha na mapenzi ya jinsia moja.

Katika ujumbe ulioadikwa katika Ubalozi wa nchi hiyo, raia wa Marekani wameshauriwa kupitia upya mitandao ya kijamii na kuondoa chochote kinachoweza kusababishia matatizo.

Wakati huo huo Shirika la kimataifa la Haki za Binadaamu la Amnesty International limelelezea wasiwasi wake kufuatia hatua ya Gavana wa mkowa wa Dar es Salaam Paul Makonda ya kuwataka wakazi wa mkoa huo kuwafichua watu wa mapenzi ya jinia moja (mashoga).

Amnesty International inasema kuwa hatua ya kuwakamata na kuwashikilia watu kutoka jamii hiyo inaendeshwa kwa ukiukwaji mkubwa wa haki za binadamu.

Hata hivyo Wizara ya Mambo ya nje ya Tanzania kupitia taarifa kwa vyombo vya Habari imesema, hatua iliyochukuliwa na Mkuu wa mkoa wa Dar es salaam ni mtazamo wake binafsi na sio msimamo wa serikali.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana