Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 15/11 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 15/11 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 15/11 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Habari mpya kabisa
  • Mkasa wa moto California: Idadi ya vifo yaongezeka na kufikia 63 na zaidi ya watu 600 watoweka (mamlaka)
E.A.C

Gavana wa Dar es Salaam atoa wito wa kuwafichua mashoga nchini Tanzania

media Mji wa Dar es-Salaam Tanzania. Wikimédia/Muhammad Mahdi Karim

Gavana wa mkoa wa Dar es Salaam nchini Tanzania, Paul Makonda amezindua kampeni dhidi ya ushoga, akitoa wito kwa wananchi wake kuwafichua mashoga, huku akiahidi kuwa operesheni ya kuwakamata itaanza wiki ijayo.

"Nina taarifa za kuwepo kwa mashoga wengi katika mkoa wetu," ambao ni pamoja na mji wa Dar es Salaam, mji mkuu wa kiuchumi wa nchi hii, amesema Paul Makonda katika mkutano na waandishi wa habari Jumatatu jioni.

"Mashoga hawa wamekuwa wakijisifu kwenye mitandao ya kijamii. Kuanzia leo (Jumatatu) mpaka Jumapili, nawaomba mnipe majina yao," Paul makonda amewaomba viongozi tawala katika mkoa wa dar es Salaam.

"Timu itaanza operesheni ya kuwakamata siku ya Jumatatu ya wiki ijayo," ameahidi Paul Makonda, afisa wa chama tawala, Chama Cha Mapinduzi (CCM), na mshirika wa karibu na Rais John Pombe Magufuli, ambaye pia anapinga ushoga.

"Najua kwamba ninapokemea ushoga, kuna nchi ambazo zinaniona adui. Lakini mimi naona afadhali nikasirisha nchi hizo kuliko kumkosea Mungu," ameongeza Bw Makonda.

Gavana Makonda, mwenye imani ya Kikristo, amewataka wananchi wenzake kuunga mkono kampeni yake dhidi ya ushoga, ambao, amesema, "umepoteza maadili ya Watanzania na dini zetu zote mbili Ukristo na Uislamu."

Ushoga ni uhalifu nchini Tanzania, unaoadhibiwa kwa kifungo cha chini cha miaka 30 hadi kifungo cha maisha. Jamii ya Watanzania haiungi mkono ushoga, kitendo kinachofanyika kwa siri.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana