Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 21/10 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 21/10 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 21/10 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
E.A.C

Mjadala waibuka kuhusu marekebisho ya Katiba Kenya

media Kiongozi wa upinzani Kenya Raila Odinga. REUTERS/Baz Ratner

Kiongozi wa upinzani nchini Kenya Raila Odinga amesema, hakuna anayeweza kuzuia kufanyika kwa kura ya maoni, kuirekebisha Katiba ya nchi hiyo.

Odinga amesema baada ya miaka minane ya Katiba mpya, wakati umefika wa kuangalia upya na kuifanyia marekebisho ili kuendana na mazingira yalivyo nchini humo wakati huu.

Kumekuwa na wito wa kuifanyia marekebisho Katiba hiyo iliyopatikana mwaka 2010, ili kuwe na wadhifa wa Waziri Mkuu, kupunguza idadi ya wawakilishi wa nyadhifa za kisiasa, mabadiliko ambayo yanaangaziwa kuwa huenda yakasaidia kumaliza mizozo ya kisiasa nchini humo.

Hata hivyo, baadhi ya wanasiasa wakiongozwa na Makamo rais William Ruto, wanapinga kuwepo kwa mabadiliko hayo.

Hivi karibuni vita vya maeneo viliibuka kati ya wanasiasa hawa wawili.

Matamshi ya Ruto kumhusu Raila Odinga yalizua hisia kali miongoni mwa viongozi wanaomuunga mkono Raila. Hii ni kufuatia matamshi ya Ruto kwamba Raila anayumbisha chama cha Jubilee.

Hata hivyo Bw Odinga alisema matamshi ya Makamo wa rais William Ruto, “anamfanyia njama ya kumfukuza ndani ya chama tawala cha Jubilee”, ni hofu aliyonayo kuhusu vita dhidi ya ufisadi. Odinga alisema ushirikiano wake na rais Uhuru Kenyatta kuhimiza umoja wa kitaifa na kupambana na ufisadi hautarudi nyuma.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana