Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 10/12 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 10/12 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 09/12 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Habari mpya kabisa
  • Mahakama ya China yazuia mauzo ya iPhone kufuatia ombi la Qualcomm
  • Nadia Murad, mshindi wa tuzo ya amani ya Nobel 2018, aomba "ulinzi wa kimataifa" kwa jamii ya Yazidi
  • Nchi itayoandaa michuano ya AFCON 2018 itajulikana Januari 9 kwa mujibu wa rais wa Shirikisho la Soka Afrika
E.A.C

Rais Kagame amuonya Ingabire kutuliza msimamo wake

media Rais Paul Kagame hakufurahia taarifa za Victoire Ingabire tangu alipochiliwa kutoka gerezani. © Madoka Ikegami/POOL Via REUTERS

Rais wa Rwanda Paul Kagame amewaonya wale wote wanaosema kuwa hatuwa ya hivi karibuni ya kuwaacha huru wafungwa imekuja kutokana na shinikizo kutoka katika mataifa ya magharibi.

Rais Kagame bila kutaja jina lake amemuonya Victoire Ingabire kiongozi wa upinzani wa chama cha FDU ambae aliachiwa huru hivi karibuni kupitia msamaha wa rais na kueleza kwamba hakuomba msamaha wa kutaka aachiwe huru.

Rais Paul Kagame amesema hakuna anayeweza kumshinikiza.

Akihotubia bunge baada ya wabunge waliochaguliwa hivi karibuni kuapishwa rasmi, rais Kagame amesema msamaha aliotoa “ndiyo njia” aliyochagua ya kutatua matatizo na kujenga taifa hla Rwanda.

Victoire Ingabire, kiongozi wa chama cha FDU, ameahidi kuendelea na mapambano yake ya demokrasia nchini Rwanda.

Victoire Ingabire alipotoka gerezani alimshukuru rais Kagame kwa msamaha wake lakini akasisitiza kuwa hakuomba msamaha kwa kuwa hakufanya kosa lolote.

Bi Ingabire , ambaye ni kutoka kabila la wahutu, alikamatwa na kufungwa baada ya kuhoji ni kwa nini makumbusho ya mauaji ya halaiki nchini Rwanda ya 1994 hayakuhusisha watu wa kabila la Wahutu. Alishtumiwa kuchochea chuki na kupinga mauaji ya kimbari dhidi ya Watutsi, kabila la rais Paul Kagame.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana