Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 16/12 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 16/12 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 16/12 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
E.A.C

Mawakili wa Ongwen wawataka Majaji wa ICC kumwachilia huru

media Aliyekuwa kamanda wa kikosi cha waasi wa Uganda, LRA, Dominic Ongwen, akiwa katika mahakama ya ICC, 6 December 2016 ICC media outlet

Mawakili wa utetezi wa Dominic Ongwen, aliyekuwa kamanda wa kundi la wapiganaji la Lords Resistance Army (LRA), nchini Uganda, wamewaambia Majaji katika Mahakama ya Kimataifa ya ICC, kumwachilia huru mteja wao.

Katika utetezi wao, Mawakili hao wamesema Ongwen mwenye umri wa miaka 43, hakupenda kujiunga na kundi hilo kwa sababu alitekwa na kulazimishwa kujiunga na kundi la LRA akiwa mtoto na kuteswa sana.

Ongwen anakabiliwa na mashataka 70 yakiwa ni pamoja na mauaji na mateso, anayodaiwa kutekeleza akishirikiana na kiongozi wa LRA Joseph Kony, Kaskazini mwa Uganda miaka ya 2000.

“Domin Ongwen alikuwa mwathiriwa. Ukiwa mwathiriwa, utasalia kuwa mwathiriwa tu,” amesema Wakili wake Krispus Ayena Odongo.

“Watoto waliotekwa na LRA, walitumiwa katika vita Kaskazini mwa Uganda na wakawa katika mazingira magumu,” aliongeza.

Kiongozi wa LRA Joseph Kony ambaye amekuwa akitafutwa na kikosi cha kijeshi kutoka Marekani na Uganda lakini hajapatikana.

Inaaminiwa kuwa anaishi katika misitu nchini Sudan, DRC na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo.

Ripoti ya Umoja wa Mataifa inaeleza kuwa, watu 100,000 walipoteza maisha wakati kundi la LRA lilipokuwa likipambana na jeshi la Ugand ana kuwateka watoto zaidi ya 60,000 baada ya kuundwa miaka ya 1980.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana