Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 20/09 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 20/09 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 20/09 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
E.A.C

NEC, Chadema watofautiana, uchaguzi wa majimbo ya Ukonga,Monduli

media Mwenyekiti wa Tume ya Uchaguzi nchini Tanzania, Jaji Semistocles Kaijage Mwananchi

Tume ya Taifa ya Uchaguzi nchini Tanzania NEC na Chama Kikuu cha Upinzani Chadema vimetofautiana kuhusu mwenendo wa uchaguzi katika Jimbo la Ukonga Jijini Dar es Salaam.

Jimbo la Ukonga, kama ilivyo kwa jimbo la Monduli Mkoani Arusha na kata mbalimbali nchini Tanzania, zinafanya uchaguzi mdogo baada ya waliokuwa wawakilishi wa Majimbo na kata hizo kuvihama vyama vya upinzani na kujiunga na Chama tawala, Chama cha Mapinduzi.

Awali, Mwenyekiti wa Tume ya uchaguzi Jaji Semistocles Kaijage amenukuliwa na mtandao wa gazeti la Mwananchi akisema uchaguzi huo umekwenda vizuri, baada ya kutembelea vituo kadhaa kikiwemo kituo cha shuel ya msingi Juhudi.

Hata hivyo, Naibu Katibu Mkuu wa Chadema, tanzania Bara, John Mnyika ametuhumu uchaguzi huo  akidai umegubikwa na hujuma.

"Kama mawakala wetu wamenyimwa ruhusua ya kuingia katika vituo vya kupigia kura, tunasikitishwa na kauli ya Jaji Kaijage kuwa uchaguzi unakwenda vizuri. Wananchi watarajie hujuma kwenye uchaguzi huu,"ameeleza Mnyika.

Aidha Mnyika amesema kuna baadhi ya maeneo mawakala wachache waliruhisiwa kuingia ikiwemo kituo cha Kwambunga A, alikodai baadhi ya kura zilikuwa zikipigwa na kuingizwa kwenye vifaa vya kuifadhia kura.

Aidha, habari nyingine zilizochapishwa na mtandao wa Mwananchi zinaeleza kwamba, mgombea wa Chadema katika Jimbo la Monduli, Yonas Laizer amesema mawakala wake kunyimwa fursa ya kuingia kwenye vituo vya kura.

Chama tawala, CCM katika Jimbo la Ukonga kimemsimamisha Mwita Waitara aliyejiunga nacho baada ya kujiengua Chadema wakati Chadema imemsimamisha Asia Msangi.

 

 

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana