Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 20/09 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 20/09 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 20/09 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
E.A.C

Serikali ya Uganda yapiga marufuku tamasha la muziki

media Simon Lokodo, Waziri wa Maadili wa Uganda, apiga marufuku Nyege Nyege, moja yatamasha kubwa la muziki za Afrika Mashariki, Kampala, Uganda, Septemba 4, 2018. Uganda Media Centre/Twitter.com

Serikali ya Uganda imepiga marufuku mojawapo ya tamasha kubwa la muziki wa Afrika Mashariki, ikisema itakua kuendeleza msuala ya ngono, ushoga, na vitendo vingine ambavyo inaona kuwa ni ukiukwaji wa maadili, waziri wa Maadili, Simoni Lokodo ametangaza.

"Baada ya kuchunguza ukweli wote (...), tamasha hilo limepigwa marufuku," amesema Waziri Lokodo katika taarifa yake, akielezea kuwa uamuzi huu ulichukuliwa baada ya kukutana na Waziri wa Mambo ya Ndani, Mkuu wa majeshi na Mkuu wa Polisi.

Tamasha hiyo, ambayo ilikuwa ilipangwa kiufanyika Septemba 6 hadi 9, "ilipangwa ili kufanya sherehe ya ushoga na mambo mengine yanayokiuka maadili (LGBT), miongoni mwa wengine, pamoja na kuajiri vijana kwa vitendo hivi potofu", ameongeza waziri.

Akinukuliwa kwenye akaunti ya Twitter ya idara ya mawasiliano ya serikali ya Uganda, Lokodo amesema kuwa "kutakuwa na uchafu na vitendo vya ngono wakati wote, kutafanyika vitendo vya ngono hadharani."

"Ni bahati mbaya kufuta Nyege Nyege katika dakika ya mwiho, lakini hatuwezi kukubali kupoteza maadili yetu, ushoga hautakubalika," amesema waziri Lokodo, akibaini kuwa tamasha linaloungwa mkono na shetani haikubaliki Uganda".

"Jina la tamasha lenyewe linatisha, lina maana + ngono, ngono +," amesema waziri huyo ambapo watu 10,000 walikuwa wanatarajiwa kwenye tamasha hilo, ikiwa ni pamoja na watalii wengi wa kigeni. "Nilitaka kupiga marufuku Nyege Nyege mwaka jana, lakini lilifanyika kwa bahati mbaya tu", amesema waziri Lokodo

Katika lugha ya Uganda, "Nyege Nyege" inamaanisha "haja ya kushindwa kucheza", lakini maneno

haya yanatafsiri vitendo vya ngono katika lugha nyingine za kanda hii, waziri wa Uganda wa maadili ameongeza.

"Wageni hawatakuja Uganda kwa ngono," amesema Lokodo, pia akimaanisha kuwepo kwa pombe na madawa ya kulevya yaliyopigwa marufuku. "Ni lazima tuokoe picha ya nchi hii" amebaini waziri Lokodo.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana