Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 23/09 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 23/09 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 22/09 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Habari mpya kabisa
  • Kampuni kubwa ya kitalii duniani Thomas Cook yafilisika
  • Kanisa Katoliki nchini Burundi laishtumu serikali ya Burundi
  • Chanjo ya pili ya Ebola kuanza kutolewa nchini DRC mwezi Oktoba
E.A.C

Makongoro Mahanga:Niliongoza Jimbo la Ukonga kwa miaka 10, kwa kuiba kura

media Mwanasiasa wa upinzani nchibni Tanzania, Dr. Makongoro Mahanga Wikipedia

Mwanasiasa wa upinzani nchini Tanzania, Dr. Makongoro Mahanga amesema aliongoza Jimbo la uchaguzi la Ukonga, kutokana na wizi wa kura.

Mahanga ametoa kauli hiyo wakati akishiriki mkutano wa  kisiasa katika Jimbo la Ukonga, wa kumnadi mgombea ubunge wa Chadema Asia Msangi.

Kiongozi huyo alikuwa mbunge katika Jimbo la Ukonga kwa miaka 10 kwa tiketi ya Chama tawala CCM, mwaka 2015 alijiunga na Chama Kikuu cha Upinzani cha Chadema.

Hata hivyo, Katibu wa Halmashauri Kuu ya CCM Uhusiano wa Kimataifa, Kanali Ngemela Lubinga ametupilia mbali matamshi ya mwanasiasa huyo, akisema anadhalilisha elimu yake.

"Huwezi kudeal na mtu kama huyo, yaani anawaambia wananchi kuwa aliiba kura? Ili iweje?."Kanali Lubinga, amenukuliwa na gazeti la kila siku la Mwananchi

Uchaguzi mdogo katika Jimbo la Ukonga utafanyika Septemba 16 baada ya aliyekuwa mbunge wake Mwita Waitara kuhamia CCM. CCM imemsimamisha Waitara kugombea nafasi hiyo.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana