Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 20/10 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 20/10 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 20/10 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
E.A.C

Gazeti la Mseto: Serikali yashindwa kutekeleza maamuzi ya mahakama

media Rais wa Tanzania John Pombe Magufuli. REUTERS/Sadi Said

Gazeti la Mseto lililosimamishwa kwa madia ya "kueneza habari za uongo na kuchochea machafuko ya umma", limeishutumu serikali ya Tanzania kushindwa kutekeleza maamuzi ya mahakama yanayoitaka kuliacha kuendelea na kazi yake ya kuchapisha habari.

Tarehe 21 Juni, Mahakama ya Jumuiya ya Afrika Mashariki ilitoa agizo la kufutwa kwa hatua ya serikali ya kusimamisha gazeti la kila siku la Mseto, ambalo lilipigwa marufuku kuchapisha habari kwa miaka mitatu. Hatu hiyo ya serikali ya Tanzania ilichukuliwa mnamo Agosti 11, 2016.

Marufuku hiyo ilichukuliwa kufuatia uchapishaji wa taarifa iliyosema kuwa mshirika wa karibu wa rais John Pombe Magufuli alikubali kupokea rushwa kufadhili kampeni za Bw Magufuli kwa uchaguzi wa mwishoni mwa mwaka 2015.

Katika mkutano na waandishi wa habari siku ya Jumapili jijini Dar es Salaam, mmiliki wa gazeti la Mseto, Saed Kubenea, pia Mbunge wa upinzani, aliishutumu serikali kwa kuchelewesha kwa "makusudi utekelezaji wa maamuzi ya mahakama."

"Tanzania, kama mwanachama wa Jumuiya ya Afrika Mashariki, inatakiwa kuheshimisha uamuzi huu ... kwa hiyo tutarudi Mahakamani kuomba kibali cha dharura kuhusu utekelezaji wa uamuzi wa mahakama. ", amesema mwanasheria wa Mseto, Wakili Fulgence Massawe.

Tangu John Pombe Magufuli kuingia madarakani mnamo mwaka 2015, magazeti kadhaa yalifungwa. Sheria zinazozuia uhuru wa kujieleza zilipitishwa nchini humo licha ya maandamano ya mashirika ya haki za binadamu.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana