Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 17/08 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 17/08 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 17/08 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
E.A.C

Askari watatu wapigwa mawe hadi kufariki nchini Uganda

media Askari wa Uganda wakipiga doria katika msito ambapo wanadaiwa kujificha waasi wa LRA mwezi Aprili 2012. AFP PHOTO/STRINGER

Askari watatu wa Uganda wameuawa kwa kupigwa mawe na watu wenye hasira karibu na mpaka na nchi jirani ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo baada ya kushtumiwa kuwa wahalifu na wakazi wa eneo hilo, polisi imesema katika taarifa yake.

"Askari wetu watatu wameuawa na umati wa watu na uchunguzi unaendelea ili kujua mazingira ambamo waliuawa," Peter Debele, afisa mwandamizi nchini Uganda ameliambia shirika la habari la AFP.

"Silaha tatu zimeokotwa eneo la shambulio na watu nane wamekamatwa kuhusiana na mauaji ya askari hao," aliongeza.

Askari hao ni wa kikosi cha ulinzi wa eneo la mpaka wa Uganda huko Vurra.

Mapema mwaka huu, serikali ilipiga marufu raia kuvaa nguo zinazofanana na sare za vikosi vya usalama na ulinzi kwa sababu wahalifu wengi wanavaa sare za jeshi.

Askari walikamatwa karibu kilomita 8 kutoka eneo hilo la mpaka na kuhojiwa na wakazi. walikubali kukabidhi silaha zao, lakini umati wa watu uliwapiga mawe hadi kufariki, huku wakibaini kwamba walikua walikuja kuiba," amesema Peter Debele.

Msemaji wa polisi wa Uganda katika mkoa huo, Josephine Angucia, ameliambia shirika la habari la AFP kuwa mmoja wa askari waliouawa alikuwa kamanda wa kitengo kilichowekwa kwenye kituo cha mpaka, Kaporali Julius Kobum.

"Tunawatolea wito raia kutojichukulia sheria mkononi wanapokabiliwa na tatizo, wangelipaswa kuripoti tukio hilo kwa polisi," ameongeza.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana