Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 20/09 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 20/09 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 20/09 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
E.A.C

Serikali ya Uganda kuangalia upya kodi ya mitandao ya kijamii

media 41% ya raia nchini wanatumia mtandao Uganda kufikia mitandao ya kijamii kama Facebook na Twitter iliyo maarufu zaidi nchini humo. REUTERS/Dado Ruvic/Illustration

Serikali ya Uganda imetangaza kwamba itaangalia upya tozo ya kodi ya mitandao ya kijamii na huduma ya kutuma pesa kwa simu nchini humo. Wakati huo huo watu kadhaa wameandamana kupinga kodi iliyoidhinishwa ya kutumia mitandao ya kijamii.

Polisi imefaulu kuzima maandamano hayo baada ya kuwatawanya waandamanaji kwa kufyatua gesi ya kutoa machozi na risasi hewani

Waziri wa habari na mawasiliano Uganda Frank Tumwebaze ametetea kuidhinishwa kwa kodi hiyo, akisema kwamba fedha zitakazopatikana zitatumiwa 'kuwekeza katika rasilmali zaidi za kimitandao'.

Kodi hiyo ya shilingi 200 za Uganda ambayo ni sawa na dola za Marekani 0.05 inayotozwa ili mtu aweze kutumia mitandao kama Twitter na Facebook imechangia kuzuka maandamano nchini.

Baadhi ya wabunge wanashinikiza kodi hiyo isitishwe kwa muda. Bunge litnatarajia kujadili hatua inayofuata Alhamisi wiki hii.

Kodi hiyo iliyoidhinishwa mwanzoni mwa mweiz huu inahitaji watumiaji mitandao ya kijamii nchini kulipa shilingi 200 za Uganda ili waweze kutumia mitandao kama Facebook, Twitter na WhatsApp.

Katika barua aliyomuandikia waziri wa fedha mnamo Machi, rais Museveni amesema kodi kwa mitandao ya kijamii inaweza kuongeza kipato cha serikali, na kupunguza mikopo inayochukua serikali na pesa za ufadhili.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana