Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 18/12 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 18/12 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 18/12 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
E.A.C

Museveni ajitetea kuhusu sheria tata inayowatoza kodi watumiaji wa mitandao ya kijamii

media Rais wa Uganda, Yoweri Museveni Capture d'écran al-Jazeera

Rais wa Uganda Yoweri Museveni ametetea sheria mpya, inayowezesha watumiaji wa mitandao ya kijamii kutozwa kodi kila siku. Museveni amesema Waganda wamekuwa wakitumia mitando hiyo kusema uongo, kupoteza muda na kujiburudisha.

Watumiaji wa mitandao ya kijamii kama Facebook, Twitter na nyingine, wanalazimika kulipia Shilingi 200 za Uganda kila siku, fedha ambazo rais Museveni amesema zitasaidia katika maendeleo ya nchi.

Wanaharakati wamekwenda Mahakamani kupinga sheria.

Wananchi wa Uganda wameendelea kuilalamikia serikali ya nchi yao kuhusu hatua hiyo mpya iliopitishwa hivi majuzi na bunge kupitisha muswada tata wa kodi kwa watumiaji wa mitandao ya kijamii na huduma za miamala ya kifedha kwa njia ya simu.

Hivi karibuni Shirika la Kimataifa la Waandishi wa Habari Wasio na Mipaka (RSF) lililaani kikwazo cha kukusanya taarifa na kuripoti nchini Uganda kufuatia sheria mpya inayotoza kodi ya kila siku kwa watumiaji wa mitandao ya kijamii.

Miongoni mwa walioguswa na sheria hiyo ni wamiliki wa blogu na waandishi wa habari ambao bado wanatumia mitandao ya kijamii kujieleza kwa uhuru zaidi kuliko katika vyombo vingine vya habari nchini humo.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana