Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 22/07 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 22/07 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 21/07 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
E.A.C

Sheria ya kuwatoza kodi watumianji wa mitandao ya kijamii yaendelea kupingwa Uganda

media Mji mkuu wa Uganda Kampala ambapo inasemekana kuwa kunapatikana watumiaji wengi wa mitandao ya kijamii. REUTERS/James Akena/File Photo

Wanasiasa, viongozi wa dini na wanaharakati nchini Uganda wameunda vuguvugu la kuishinikiza serikali kuacha kuwatoza kodi, watumiaji wa mitandao ya kijamii.

Mamilioni ya watu wanaoshi nchini Uganda wamekuwa wakilipa Shilingiza Uganda 200 kila siku ili kuruhisiwa kutumia mitandao hiyo.

Pamoja na shinikizo hizi, wanaharakati wamekwenda katika Mahakama ya kikatiba kupinga sheria hiyo iliyopitishwa na bunge mwezi uliopita, wakisema inakiuka haki za binadamu.

Wanaharakati hao wakiongozwa na Mawakili wanne ambao ni vijana, wanaitaka Mahakama kuamua kuwa sheria hiyo ni kinyume cha Katiba na inakiuka haki za binadamu.

Sheria hiyo ilianza kutekelezwa tarehe 1 mwezi huu ambayo watumiaji wa mitandao hiyo, walianza kulipia Shilingi 200 kwa siku.

Hii imekuja baada ya bunge mwezi uliipita kupitisha sheria na kuwepo kwa utozwaji ushuru kwa wale wanaotumia mitandao hiyo kama Facebook, Twitter,Instagram, Youtube na Skype miongoni mwa mingine.

Serikali ya rais Yoweri Museveni imesema, fedha zitakazopatikana zitasaidia kufadhili maendeleo mbalimbali.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana