Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 16/10 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 16/10 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 16/10 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
E.A.C

Raia wanaotumia mitandao ya kijamii kutozwa kodi Uganda

media Rais wa Uganda Yoweri Museveni, ambaye serikali yake imechukua hatua ya kutoza kodi mitandao ya kijamii nchini humo.. REUTERS/James Akena

Wananchi wa Uganda wameendelea kuilalamikia serikali ya nchi yao kuhusu hatua mpya iliopitishwa hivi majuzi na bunge kupitisha muswada tata wa kodi kwa watumiaji wa mitandano ya kijamii na huduma za miamala ya kifedha kwa njia ya simu.

Kwa siku, kila mtu anayetumia mitandao kama vile facebook, WhatsApp Viber na Twitter anatakiwa kulipa shillingi mia mbili za nchi hiyo kiwango ambacho wananchi wanasema ni kikubwa mno ukilinganisha na kipato chao kwa siku.

Rais Museveni alisisitiza kuhusu muswada huo akidai kuwa mabadiliko ni muhimu na kwamba mitandao ya kijamii imekuwa ya kwanza kusambaza umbea na habari zisizokuwa na uhakika.

Akihojiwa na Idhaa ya Kiswahili ya RFI, Monica Amoding, ambaye ni mmoja wa wabunge wa chama tawala cha NRM amesema anapinga kupitishwa kwa muswada huu.

Sheria hiyo inatakiwa kuanza kutekelezwa ifikapo Julay 1. lakini kabla ya hapo tayari kumeanza kuwa na mashaka juu ya utekelezwaji wake.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana