Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 16/08 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 16/08 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 15/08 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Habari mpya kabisa
  • Watu 125 wafariki dunia kufuatia mlipuko wa kipindupindu Kasai, DRC
  • Kituo cha mafunzo cha idara ya upelelezi chashambuliwa Kabul, Afghanistan
E.A.C

Mafuriko yawaathiri wakaazi wa jiji la Dar es salaam, wanafunzi washindwa kwenda Shule

media Athari ya mafuriko katika jiji la Dar es salaam nchini Tanzania April 16 2018 http://www.mwananchi.co.tz/

Mvua kubwa imekuwa ikinyesha katika jiji la kibiashara la Tanzania Dar es salaam kuanzia jana imesababisha mafuruko katika maeneo ya mabondeni.

Maelfu ya wakaazi wa jiji hilo wamelazimika kusalia majumbani na kushindwa kuendelea na shughuli zao za kawaida wakiwemo.

Mabasi ya mwendo kasi, yanayowasafirisha abiria kutoka Kimara kuelekea eneo la Kibiashara Kariako na katikati mwa jiji, yamesitisha huduma zake baada ya barabara kujaa maji katika eneo la Jangwani.

Wanafunzi wengi wamesalia nyumbani, baada ya kushindwa kuondoka nyumbani kutokana na maeneo wanayoishi kujaa maji.

Hali kama hii pia inashuhudiwa katika miji kadhaa ya mataifa ya Afrika Mashariki na Kati.

Waathiriwa wa mafuriko katika Kaunti ya Narok nchini Kenya wamekwama baada ya barabara kuu kuelekea jiji kuu la Nairobi kujaa maji.

Mataifa ya Afrika Mashariki yameendelea kukumbwa na miundo mbinu mibovu ambayo haiwezeshi kupita kwa maji na kuhatarisha maisha ya watu.

Watalaam wa utabiri wa hali ya hewa wameonya kuwa mvua huenda zikaendelea kushuhudiwa kwa siku kadhaa, na kutoa wito kwa wakaazi wa maeneo ya mabondeni kuhamia maeneo salama.

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana