Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 23/06 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 23/06 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 23/06 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
E.A.C

Watumiaji wa mitandao ya kijamii nchini Uganda kutozwa kodi

media Mitandao ya kijamii wikipedia

Uganda inapanga kuwatoza kodi watumiaji wa mitandao ya kijamii kila siku, kuanzia mwezi Julai.

Waziri wa Fedha Matia Kasaija ameliambia Shirika la Habari la Uingereza Reuters kuwa, hatua hii inalenga kuisadia serikali kukusanya mapato.

“Tunahitaji fedha za kuisaidia kuimarisha usalama, kuweka miundo mbinu ya umeme na mambo mengine muhimu,” alisema.

Hata hivyo, wanaharakati wamepinga mpango huu kwa kile wanachosema ni mpango wa serikali ya rais Yoweri Museveni kuminya uhuru wa kujieleza.

Watumiaji wanatarajiwa kutozwa Shilingi za Uganda 200 au 100.

Mapema mwezi huu, rais Yoweri Museveni alimwandikia barua Waziri Kasaija na kumwagiza kuja na mbinu za kukusanya fedha kutoka watumiaji wa mitandao ya kijamii.

Museveni ambaye amekuwa akiongoza nchi hiyo kwa zaidi ya miaka 30 sasa amesema Mamilioni ya raia wa Uganda wamekuwa wakitumia mitandao ya kijamii kusambaza habari za uongo.

Hata hivyo, mpango huu hautawaathiri wanaotumia mitandao hiyo kwa ajili ya masuala ya elimu.

Wanasiasa wa upinzani pia wamesema hiyo ni njia ya rais Museveni kuonesha kuwa anaongopa ushawishi wa mitandao ya kijamii kama facebook na Twitter.

 

 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana