Kusikiliza Pakua Podcast
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 04h30 - 05h00 TU
    Uchambuzi na makala 19/06 04h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 05h30 - 06h00 TU
    Uchambuzi na makala 19/06 05h30 GMT
  • Sikiliza taarifa za habari zilizopita 15h00 - 16h00 TU
    Uchambuzi na makala 19/06 15h00 GMT
Ili Kufurahia kikamilifu maudhui ya multimedia yetu, unahitaji kuwa na Plugin iliyowekwa kwenye kompyuta yako Ili kuingia, unahitaji kuruhusu cookies zote kwa kuseti vizuri Ili kutembelea mtandao, tovuti ya RFI inaenda sambamba na Internet Explorer 8 na + Firefox 10 na +, Safari 3 na +, Chrome 17 na + nk
Haraka
Kombe la Dunia 2018: Japani waibwagiza Colombia 2-1 na kuchukua nafasi ya kwanza katika kundi H
E.A.C

Ufaransa kuisaidia Tanzania katika Elimu ya Juu

media Balozi wa Ufaransa nchini Tanzania Frederic Clavier akiwa na Rais wa nchi hiyo Dokta John Pombe Magufuli hivi karibuni twitter.com/FranceTanzania

Balozi wa Ufaransa nchini Tanzania Frédéric Clavier amesema serikali yake ipo tayari kuongea ushirikiano na serikali ya Tanzania katika elimu ya chuo kikuu ili kuongeza hamasa ya wanafunzi kusoma Sayansi

Clavier ameyasema hayo mara baada ya kuhitisha mkutano wa siku tatu wa wanawake na maendeleo endelevu barani Afrika uliojikita kuangalia umuhimu wa sayansi katika maendeleo ya wanawake barani humo.

“Kwa Serikali ya Ufaransa nina imani kwamba tupo tayari kusaidia maazimio mawili au matatu tuna mkakati ambao ni kuimarisha uhusiano kati ya Tanzania na Ufaransa hasa katika mahusiano ya vyuo vikuu “alisema Clavier.

Akizungumzia Maazimio ya Mkutano huo, Rais wa Taasis ya Taaluma ya Sayansi nchini humo TAAS Profesa Esther Mwaikambo amesema mkutano huo uliojumuisha wanawake wabobevu katika Sayansi umeweka maazimio manne ili kuwasaidia wasichana kujikita katika Sayansi ikiwa ni pamoja na kutoa elimu ya kuhamasisha umuhimu wa wasichana kusoma masomo hayo.

“Mila na Desturi potofu zinachangia wasichana kutoona umuhimu wa kusoma masomo ya sayansi,tunaendelea kuwaeleza umuhimu ya kuziacha mila potofu ili wasichana wasome”alisema Profesa Mwaikambo.

Miongoni mwa maazimio hayo ni pamoja na Kuziomba serikali kuimarisha elimu ya Afya ya Uzazi kwa wanafunzi tangu wakiwa shule za Msingi ,Beng'i Issa ni katibu Mtendaji wa Baraza la Uwezeshaji Tanzania anasema serikali ya Tanzania inasisitiza umuhimu wa wasichana kusoma pamoja na kufundisha elimu ya afya ya uzazi.

 

 

 

 

 

 

 

 

 

Kuhusu mada hiyo hiyo
 
Samahani, mwunganisho na sava umeshindikana